• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác pro cho e hỏi

sonhang

Member
cún nhà e 4 tháng tuổi rùi :( hoàn toàn khỏe mạnh :( nhưng k hiểu sao 1 bên mắt của nó đầy zỉ mắt :( cứ lau đi rồi nó lại có :( toàn 1 cục to lận :( ăn uống bình thường . không bị lsao cả :( mà ngày nào e cũng nhỏ thuốc mắt :( hix các bác giúp e vs . chân thành cảm ơn các bác :(:(:)(:)(:)((

yeuketoan89

Active Member
con nhà mình thì suốt ngày chảy nước mắt, cũng lau và nhỏ thuốc liên tục ko hết :(

longcin

Member
Mua Natri Clorit hoặc Leo Dexa về để vệ sinh mắt cho bé xem ổn hơn không nhé

nacco

Híc híc, em đang tính mua 1 ẻm về nuôi. nhưng mà, thấy giống này hay bị chảy nước mắt, không ai bít trị hết bệnh, nguy hiểm quá. Chúc CỤ chủ thớt mau chữa lành bệnh cho em nó.

longcin

Member
Đâu phải mỗi giống này đâu bạn. Thường cún con hay bị mà. Lớn là nó cũng sẽ hết thôi.

sonhang

Member
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiii

con nhà mình thì suốt ngày chảy nước mắt, cũng lau và nhỏ thuốc liên tục ko hết :(
cứ để kệ nó đi nhỉ :( hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

sonhang

Member

Mua Natri Clorit hoặc Leo Dexa về để vệ sinh mắt cho bé xem ổn hơn không nhé
mình dùng 1 trong 2 loại đó mà bạn :D nhưng cứ 1 tí lại có . khổ tâm hết sức à

sonhang

Member

Híc híc, em đang tính mua 1 ẻm về nuôi. nhưng mà, thấy giống này hay bị chảy nước mắt, không ai bít trị hết bệnh, nguy hiểm quá. Chúc CỤ chủ thớt mau chữa lành bệnh cho em nó.
nước mắt nó chảy thì kệ nó . bạn thích thì cứ mua về mà nuôi. nước mắt nó có hại gì đâu :D hihi

Keoxe

Vietpet sponsor
Theo mình thì nguyên nhân có thể là do em nó nóng trong nên dùn rỉ mắt, bạn nên cho em nó ăn thêm hoa củ quả, và còn 1 lý do mình nghĩ là có thể,,,,,,,, Vì em nó ngủ nhiều nên thế...............

sonhang

Member

ngày mai a e ta gặp nhau thì hỏi luôn 1 thể a ạ :D tl qa mạng khó lắm <:p

Mai Kiên

Chó ra rỉ mắt k phải là đau mắt đâu mà tra thuốc; nhiều khả năng bị giun, sán đấy, bạn cứ tẩy giun cho nó là khoi ngay thôi.

sonhang

Member

Chó ra rỉ mắt k phải là đau mắt đâu mà tra thuốc; nhiều khả năng bị giun, sán đấy, bạn cứ tẩy giun cho nó là khoi ngay thôi.
mình mới tẩy zun mà :( hix tẩy đc hơn 1 tuần rồi :(:((

T-Risk

Member
nếu bị rỉ mắt mà ko có rỉ mui thì chắc do bạn cho ăn hơi mặn hoặc e nó có tý giun :D tẩy bằng mebendazol nhé hoặc loại thuốc tẩy giun của pháp loại thú y 1v/5kg 1 hộp 12 viên nhé :D ra trường trinh hỏi là có ngay :D 2 loại nay fmowis trị giun triệt để dc < đấy là theo kiến thức hạn chế của mình ^^ ) bạn nên đổi khẩ phuần ăn . cho ăn thêm rau nữa ra hàng thuốc mua loại nhỏ mắt cho ng :D ko nhớ tên thuốc nhưng chỉ có loại đó giá 3k thôi :)) nhỏ 3-4 hum mỗi hum 3 lần là dc :D cái này do anh Linh bác sỹ trong diễn đàn chỉ cho mình :D