• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác nuôi pit lâu rùi cho em kinh nghiệm với

giangthong

Member
e nuôi pit đực đã 4 tháng rùi mà mới đc có 10kg như vậy liệu có phải gầy ko các bác mà bắp chân nó cứ yếu yếu thế nào ấy các bác chỉ cho e cách cho ăn uống và tập luyện với em cám ơn nhìu nhìu...

tungpitt

Member
bạn mua thuốc canxi và cho bé an cổ gà rau cà rốt.ngày an ba bữa đừng cho ăn lo quá và cho vận động thât nhiều nhé.

giangthong

Member
ngày mình cho ăn 4 bữa ăn nhiều mà vẫn gầy chả hiểu tại sao mình mua cả canxi dạng viển thuốc cho bà đẻ ấy. nuôi cùng 1 e lạp sưởn nên cắn nhau xuốt ngày... tks b

trankhoi

Member
Bốn tháng 10 kg là bình thường bạn ạ, pitbull nhà mình hơn 7 tháng cũng tầm hơn 20kg thôi, giới tính cái

giangthong

Member
Bốn tháng 10 kg là bình thường bạn ạ, pitbull nhà mình hơn 7 tháng cũng tầm hơn 20kg thôi, giới tính cái
nhưng chả hiểu sao e nhà mình gặp ai nó cũng mừng vẫy đuôi là thế nào bạn ơi vài tháng nữa liệu nó co khác k.mà nó cứ lì lì chỉ khi bị xích mới sủa còn bình thường ko bao h sủa bạn ah :-ss

trankhoi

Member
Nghe được tiếng sủa là may rồi, bọn này nó không biết coi nhà đâu, nhà mình có 3 con, con nào cũng gặp người là vẫy đuôi hớn hở khoảng 14-15 tháng là kinh hồn ngay ấy mà =)), Pitbull mà nó hiền lành mình nghĩ là may đấy, chớ có mong nó hung dữ :D.

giangthong

Member
Nghe được tiếng sủa là may rồi, bọn này nó không biết coi nhà đâu, nhà mình có 3 con, con nào cũng gặp người là vẫy đuôi hớn hở khoảng 14-15 tháng là kinh hồn ngay ấy mà =)), Pitbull mà nó hiền lành mình nghĩ là may đấy, chớ có mong nó hung dữ :D.
hề 5 hôm nay đổ lại tự nhiên m thấy nó thay đổi nhiều nhá ng lạ gọi k theo nữa bắt đầu thấy có hiện tượng rắn lên =))

pit.den

Hehe. Pit nha minh 3 thang dc co 8kg ne. Nhung ma biet trong nhà nhé. Ra ngoai duong ai no cung chơi ca fua nghich. Ma ng la buoc chan vao nha no thi thôi roi. Cắn loạn lên...thông minh cuc :D

giangthong

Member
thế thì e nhà bạn thông minh đấy bắt đầu từ tháng này bạn cho nó ăn bổ xung thêm đi nhanh lớn lắm :D