• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác nhận Xét hộ em con GSD này

monowar

Member
đây là con GSD của 1 thành viên Nghệ An nhờ các bác nhận xét hộ_____NHẬN XÉT NHIỆT TÌNH THAỎI MÁI

các bác các anh các chị cho em Ý kiến về em này với ạ....Thân
Chào ban ! mình thật sự chưa có nhiều kinh nghiệm về GSD lắm ,nhưng theo nhận xét cá nhân mình thấy chú GSD này cũng có nhiều điểm nổi bật đấy!chúc mừng chủ của nó nhé!

ldhanoi

Member
Trông cu cậu ra dáng lắm, thật đáng yêu. Chúc mừng chủ nhân cún nha. Mình chỉ thấy có 1 điểm nhỏ là nếu đuôi dài hơn 1 chút và chân to 1 chút thì thật tuyệt vời.

hoan_nc

Member
ôi đẹp quá các Bác ơi, một E GSD thật tuyệt mầu lông rất là fê nhưng mỗi tội sao để E nó bị xích nhiều hay sao mà để lại tật ở chân trước và chân sau bác nhỉ, tiêu chuẩn E này tương đối đạt rùi bác ạh Em này được mấy tuổi hả bác, chúc mừng bác nhé.

wayalfa

quá đệp luôn , trước đến giờ mình vẫn ngưỡng mộ dòng chó bec giê này, bây giờ có dịp chiêm ngưỡng và chia sẻ cùng anh em , thật vui ,

Cho mình nhận xét với nhé!

Vì bạn yêu cầu nhận xét thoải mái và tính mình ưa nói thẳng nên xin phép.
Chú chó của bạn nếu phân tích các chi tiết thì sàng sàng ở các thang điểm trung bình. Trong Nam tụi mình gọi những chú chó như vậy là "chó pha" đó, nghĩa là chó có tỉ lệ "nội địa hóa" không còn giữ được những dáng nét thuần chủng ban đầu.:D Ví dụ nhé: bờm cổ đâu? đuôi ngắn, kheo không sâu, ben không đạt độ dốc và không có độ gù gập... Nhưng nếu nói chú chó này không phải là chó berger thì cũng không đúng bởi vì cái đầu mặt đó, đôi tai đó, mầu mảng đó... không phải là chó berger thì là chó gì?
Những chú chó như thế này sẽ "ăn" người ta ở cái gọi là "to cây tốt củ" đó bạn:D
Bạn siêng cho cu cậu tập thể dục và ăn uống nhiều vào, sẽ ngon hơn đấy
Vài dòng thẳng thật, có gì không phải bạn bỏ quá cho nghen!
Nếu mình là bạn thì mình luôn cho cu cậu điểm 10 vì đôi khi đẹp xấu không quan trọng bằng tình cảm của mình.
Thân mến!

thanhvan1141

Monowar ơi ! Khi nào thì anh em ở Vinh tổ chức off tiếp vậy?
Mình cũng ở Vinh nhưng lần trước không đi được nên tiếc quá.
Chú GSD này nhà ở đâu vậy ? Khi nào có điều kiện ghé qua xem phát. :D

MinhVL

Member
*Lang bạt kỳ hồ* thật thẳng tính và am hiểu về berger. Qua cún monowar giới thiệu, mình thấy cún đó rất thông minh và mạnh khoẻ, làm nghiệp vụ thì ok đó, nhưng là show thì không ổn, vì *lang bạt kỳ hồ đã nhận xét*. Qua đây mình biết thêm kiến thức về berger rồi, cám ơn các thành viên đã chia sẻ !!!

Nếu như đây là 1 em GSD sinh trưởng tại VN mà bác LBKH nói "Nội địa hóa" mà đạt được thế này thì em cũng sẵn sàng tậu về :) Lần đầu tiên em nghe nói về GSD có bờm ko biết là tiêu chí của hiệp hội nào ạ :) FCI có qui định đuôi GSD ngắn nhất là tới khủy chân sau nên thiết nghĩ đuôi em này ngắn hơn những em nhập cũng chấp nhận được chứ ạ :) Kheo thì đứng bình thường mà đạt được thế em nghĩ chắc cũng ko quá tệ đâu ạ :) Còn vụ lưng dốc thì em thấy em này lưng dốc mà còn độ cong gù thì đúng ko có thiệt :) Em này chỉ có cái là dài đòn thôi còn những đặc điểm khác đều được cả:D Nói chung em này được lắm bác ạ :))

MinhVL

Member
OK! nhiều cao thủ GSD quá! trang này mình phải theo dõi tới cuối cùng thôi, chắc sách hay về GSD ở đây rồi, hy vọng được các bác chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về berger ở đây! E cảm thấy, ACE mình chơi GSD nhìn kiểu dáng và màu mảng đẹp hơn GSD nghiệp vụ của công an? có đúng thế không các bác???

thật ra thì em chẳng là cao thủ gì hết so với bác LBKH và các bậc tiền bối khác đâu chỉ là thằng nhóc miệng còn hôi sữa thôi ạ :D Em thì có cái gu về GSD của em nên nhận xét thế thôi chứ còn đúng sai thì phải nhờ các cao nhân đánh giá ạ :) :))

hahabibi

Member
Vì bạn yêu cầu nhận xét thoải mái và tính mình ưa nói thẳng nên xin phép.
Chú chó của bạn nếu phân tích các chi tiết thì sàng sàng ở các thang điểm trung bình. Trong Nam tụi mình gọi những chú chó như vậy là "chó pha" đó, nghĩa là chó có tỉ lệ "nội địa hóa" không còn giữ được những dáng nét thuần chủng ban đầu.:D Ví dụ nhé: bờm cổ đâu? đuôi ngắn, kheo không sâu, ben không đạt độ dốc và không có độ gù gập... Nhưng nếu nói chú chó này không phải là chó berger thì cũng không đúng bởi vì cái đầu mặt đó, đôi tai đó, mầu mảng đó... không phải là chó berger thì là chó gì?
Những chú chó như thế này sẽ "ăn" người ta ở cái gọi là "to cây tốt củ" đó bạn:D
Bạn siêng cho cu cậu tập thể dục và ăn uống nhiều vào, sẽ ngon hơn đấy
Vài dòng thẳng thật, có gì không phải bạn bỏ quá cho nghen!
Nếu mình là bạn thì mình luôn cho cu cậu điểm 10 vì đôi khi đẹp xấu không quan trọng bằng tình cảm của mình.
Thân mến!
E đồng tình với bác này này,con này e nhìn thấy nó bình thường thôi,có tấm tạo giáng mà nhìn cũng ko thấy rõ ben kheo nữa,nói chung nếu chó của mình miễn là mình yêu nó thì xấu cũng có thể nói thành đẹp.e chỉ mới nuôi gsd thôi nên có gì nói sai thì mong các bác thông cảm cho nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thế bác cho em 1 tấm hình 1 con GSD dáng đứng bình thường mà khi làm dáng thì sẽ trở nên đẹp ko ạ :D Em toàn thấy hình trên mạnglàm dáng cho chó nhưng lại ko bao giờ đưa ra hình bình thường :D Nghe nói khi làm dáng người ta có thể che đi 1 số khuyết điểm trên con chó thì phải :D (nếu là chó xấu thôi nhé)

hahabibi

Member
Làm dáng thì con chó sẽ đẹp hơn.thì theo mình thấy thôi nha,con chó của mình được 4tháng rồi.khi nó dứng bình thường thì đuôi vẫn chấm đất,mà cái lưng nó cong cong,nhưng mông nó vẫn thấp hơn vai.còn khi nó đi hay chạy nước kiệu thì thấy mông của nó càng thấp nữa.chỉ là dân mới nuôi gsd thôi nên có gì nói kô đúng các bác đừng cười chê.Mong học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ các bác.Thanks!!!!!!!!!

cái vụ đuôi dài chấm đất thì đúng là rất đẹp nhưng theo chuẩn của FCI thì đuội ngắn nhất là tới khuỷu chân sau nhưng ít thấy nên người VN ta thường thích cái đuôi dài chấm đất hơn ấy mà :D Còn cái vụ lưng thì bác nói đúng hoàn toàn :) GSD thì lưng phải vừa gù vừa dốc mới đẹp (mấy em ở Đức đều thế mà :D) Nhưng mà vẫn có những em GSD lưng chỉ dốc thôi còn gù thì ko có :) Nói chung thì tranh luận kiểu này giúp mình học hỏi thêm rất nhiều cảm ơn bác nhé :D Có gì cập nhật hình mới cho em nó đi bác ơi :))

queen-NA

Bác chủ topic ơi!!!
Chó của Bác đẹp đấy!!! E nhìn cảnh này quen lắm mà ko nhớ là ở đâu.
Tìm mãi mới thấy dân Nghệ yêu Gsd. E cũng thích lắm, hiện tại nuôi 2 em. Hôm nào anh em giao lưu phát cho biết nhé. Chúc vui vẻ!!!
Liên lạc với mình qua: 0987893737. Rất hân hạnh được làm quen!!!

luv_rott

Member
em này thì ben khoeo , lưng dốc và đuôi chỉ đạt mức trung bình. đc bộ lông k bị nổ nếu phần lông vàng mà cháy thêm chút nữa thì rất đẹp , khung gọng nhìn cũng có vẻ cao to , nhìn qua ảnh e áng chừng cao tầm 70cm và dài tầm 1m1. nhưng e này bác cho vận động thêm chút nữa đi vì e thấy chân có vẻ hơi yếu, chân trước bị hạ nhiều cũng làm ảnh hưởng đến độ dốc của lưng đấy bác ah

my_lucky

Active Member
Nào các bác am hiểu GSD đâu hết rồi ạ?? mau mau vào đây bình luận tiếp đi để những thằng ít kinh nghiệm như em còn có thêm thông tin mà học hỏi chứ..............