• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác giúp em, husky mẹ sắp chết

blackheart94

các bác cho em hỏi, nhà em đang có 1 husky mẹ và 5 husky con mới 2 ngày tuổi. Chó mẹ đang bị thương nặng, chắc ko sống đc lâu nữa. E chưa có kinh nghiệm nuôi chó bao giờ nên ko biết phải chăm sóc 5 chó con như nào khi ko có chó mẹ. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em vs ạ.

hiepdd

Member
các bác cho em hỏi, nhà em đang có 1 husky mẹ và 5 husky con mới 2 ngày tuổi. Chó mẹ đang bị thương nặng, chắc ko sống đc lâu nữa. E chưa có kinh nghiệm nuôi chó bao giờ nên ko biết phải chăm sóc 5 chó con như nào khi ko có chó mẹ. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em vs ạ.
đừng lo bạn .
bạn phải pha sữa , mua bình sữa dành cho chó để cho nó bú . đồng thời phải lấy tay gãi đít vs chim của chó để nó ỉa đái . trước con PQ nhà mình bị bả , mình nuôi 2 con nó . mệt dã man

hiepdd

Member
thấy hồ sơ ghi là bạn đên từ petmart mà , chứ có phải nhà dân nuôi đâu mà lo? bạn ở đâu?

blackheart94

Cảm ơn các bác, bây h chó mẹ cũng bắt đầu chịu ăn rồi nên e nghĩ vẫn còn hi vọng chó mẹ sống đc.