• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác giúp e vấn đề cho cún bơi

Supermeo

Member
em chào cả nhà ạ , hiện e đang nuôi 1 cháu minpin được hơn 3 tháng tuổi
cháu nó rất nghịch và hiếu động , cho ra công viên là chạy liên hồi, mà khổ cái mùa hè nóng nực e muốn cho cháu nó bơi nhưng ko biết làm thế nào cho nó chịu xuống bơi cả
em đang thử cách như , ném bóng ra vũng nước cho nó nhặt , nhưng chỗ nào nông thì nó xuống chỗ nào sâu thì bỏ luôn :-S
e cũng đứng xuống dùng thức ăn dụ cháu nó bước ra đứng chỉ chờ ăn là phi vào luôn, nhiều khi bực chỉ muốn quăng nó xuống nhưng sợ làm thế cháu nó chột nước luôn thì hết hy vọng....
các bác có cách nào giúp e với ạ
em xin cảm ơn

ghost063

Member
bạn cứ bế nó xuống nước, ôm phần ngực của nó, để đầu nó trên mặt nước, em nó chân quạt quạt thích thú thì thả ra :) mình đã làm thế và h cứ xã nước vào bồn là e nó đứng trong đó chờ nước đầy :D

nikita24480

Member
Em có gì gọi cho chị. Cho bé nhà em đi với bé nhà chị. Bảo đảm bơi luôn ko cần dayh. Hôm nọ đi off, Tira nhà chị dụ dỗ đc 2 bạn khác xuống bơi cùng đấy 0987.24.04.80