• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác giúp dùm em gấp !

trietle

Em mới đem về nhà con GSD 2 tháng , lúc mà k có e là cứ sũa rên rĩ um sùm, lúc đầu thì em khuyên bảo nói nó , giờ đánh nó mõi khi vậy mà nó vẫn thế , đánh xong đi lại sủa lại kêu, tối thì lại k ngũ , cứ tới 10h là thức quậy phá sũa rên ... e thức gần 1 tuần chăn nó , nhà em ba mẹ la quá cứ cái đà này chac nó bị đem đi cho... ai có cách trị giúp em với gấp lắm ạ!

Vocalist

Member
bạn thử vứt vào chuồng ít đồ cho bé chơi, và cái áo có hơi của bạn! Bé nhà mình về nhà cũng kêu quá trời luôn, hơn 1 tuần ấy chứ. Đánh cũng k có tác dụng gì, mình nghe mấy anh trên diễn đàn, trc khi đi ngủ cho bé chơi thật nhiều để bé mệt, rồi cho vào chuồng bé 1 cái áo có hơi mình, dần dần cũng k kêu nữa :D

philong1192

Em mới đem về nhà con GSD 2 tháng , lúc mà k có e là cứ sũa rên rĩ um sùm, lúc đầu thì em khuyên bảo nói nó , giờ đánh nó mõi khi vậy mà nó vẫn thế , đánh xong đi lại sủa lại kêu, tối thì lại k ngũ , cứ tới 10h là thức quậy phá sũa rên ... e thức gần 1 tuần chăn nó , nhà em ba mẹ la quá cứ cái đà này chac nó bị đem đi cho... ai có cách trị giúp em với gấp lắm ạ!
Không kho lắm để dạy chó không sủa bậy hoặc rên rỉ bằng cách sau ( bạn thử áp dụng nhé ) bạn phải tập cho chó quen dần khi bạn đi khuất chó sủa hoặc rên rỉ bạn phải quay lại ngay cầm quận báo rỗng ( cỡ cổ tay ) quật vào mõm chó nếu xích và nhìn thẳng vào mắt chó quát IM ( quát nhé ko phải là nhắc nhở ), quật vào chuồng nếu nhốt chó hoặc có thể quật vào lòng bàn tay mình miễn là tao được tiếng động mạnh vì chó rất sợ bị quát mắng hoặc nghe tiếng động to. Biểu hiện của chó sẽ cụp tai, cup đuôi và cúi mặt, chịu khó tập vài lần là ok.
Chúc bạn sớm thành công

hoangtkv

Active Member
Cơ bản là thái độ của chủ nuôi khi nhốt cún và khi ra hiệu nó im, phải lạnh lùng và nghiêm túc. Bạn nhớ đừng quay lại nhìn cún khi bạn bỏ đi, cứ lờ nó đi thì nó sẽ dần hiểu. Thức đêm với nó thì đương nhiên nó sẽ thích rồi, và bệnh kêu sẽ càng nặng thêm đó.

Thân gửi trietle

Mình có một vài thiển ý mong giúp được cho bạn. Về cách dạy thì ko dám múa rìu qua mắt thợ với các bác nhà mình rồi, minh chỉ muốn chia sẻ thêm một tí, chó con cũng như trẻ con ấy thôi, nhiều khi nó kêu inh ỏi như vậy biết đâu nó có nhu cầu nào đó muốn...giải quyết gấp thì sao? Điều này muốn phát hiện ra cũng ko khó lắm, chỉ cần chủ chó yêu thương nó và thêm một chút nhậy cảm + kiên nhẫn một chút là được thôi. Thân ái!:-h

Con Lợn Lòi

Active Member
Đơn giản thôi, trước 10 h tối khoảng vài tiếng, cho em nó tập thể dục mệt lử đi thì thôi, tối về ngáp ngắn ngáp dài thì đảm bảo ngủ đến trưa hôm sau ko sủa. Dobe nhà mình cũng phải trị nó như vậy đấy ......>:p

trietle

hihi cảm ơn các bác em trị được em ấy rồi , giờ nó được cho ở lại nhà rồi mừng ghê. Mà cho nhờ các bạn chỉ em cách nào cho nó đi tiêu tiểu theo giờ giấc với , con cún nhà em cứ lung tung lên không đoán được nữa. à nó bị em xích ạ !

Ngáp

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Meo_queen

Member
bạn ơi nếu bố mẹ bạn ko đồng ý cho nuôi bạn để lại cho mình nha...0977603725 mình đang tìm becgie mà .