• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác cho Em hỏi Về Các Bé Samoyed

quangnhung

Các bác nào có có kinh nghiệm về Sam cho e hỏi là :

Sam được bao nhiêu tháng tuổi thì có thể đẻ được ạ

Và mấy tháng thì Sam salo 1 lần ạ

Bác nào biết thì chỉ em với nhé

Em xin cám ơn

trời ơi samoyed phải ít nhất 1 năm tuổi mới gọi là chó trường thành, tốt nhất bạn nên đợi đến khi em nó được ít nhất 2 tuổi và 2 năm nên phối giống 1 lần chứ không nên làm thường xuyên, vừa không tốt cho sức khỏe của chó mẹ và cả chó con nữa

lovekiss

Member
giống nào thì khi cho sinh sản người ta cũng bỏ lần salo đầu tiên khi các bé khoảng 6 7 tháng tuổi và bắt đầu cho sinh sản vào lần salo thứ 2 lúc 11 12 tháng. Vì lần đầu lúc 6 7 tháng thì các bé còn quá nhỏ để nhận thức được việc làm mẹ nên sẽ chăm con không tốt và khi đó cơ thể cũng chưa phát triển toàn diện để có thể mang thai nên dễ bị sảy thai hoặc sinh khó. Có những giống chó tốt người ta bỏ hẵn luôn kỳ 2 và bắt đầu cho sinh sản vào kỳ thứ 3. Tuổi của chó không như tuổi của người nên khi 6 7 năm tuổi người ta đã cho dừng sinh sản rồi nên khi cho sinh sản thì bạn nên giản cách lần sinh của nó ra 2 lần ngưng một lần hoặc 1 năm cho sinh sản 1 lần cũng được. Tùy thê trạng từng con mà lần salo đầu có thể lúc 5 6 7 8 tháng hoặc có thể lâu hơn nên khi nuôi bạn nên ghi chép lại để dễ biết chó nhà mình sẽ salo vào ngày nào