• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác cho e hỏi bé husky thế này có ổn ko

meomeocoi

Các bác ơi e hỏi chút ạ: bé Husky nhà e 3 tháng 25 ngày tuổi cân nặng 5,8 kg có phải là còi quá ko ạ?Các bác tham khảo giùm e cái thực đơn e no đang ăn ạ:
Sáng:5h30:2 thìa hạt khô(Royal Canin) trộn 4 thìa Cesar Pate
Trưa:11h:Nửa bát cơm + 1 bát thịt + 1/2 viên phô mai dầm nhỏ + 1 viên caxni-vitamin tổng hợp
Tối:6h:1 cái cổ gà luộc bỏ da + nửa bát sườn sụn bê rang khô + 1/4 củ cà rốt
Đêm:9h30:1 cái bánh quy cho chó của Smartheart.
15 ngày/lần e nó tiêm thuốc ADE của Pháp nữa ạ.
E nó đã tiêm đủ 3 mũi và 1 mũi dại,sổ giun đều đặn hàng tháng.
Thêm nữa là có bác nào ở quanh khu vực Hồ Tây,Thụy Khuê cho e giao lưu vs ạ :-*
Đây là e nó ak

o0ziuz0o

Thực đơn chó ngon qá bác ơi, chó nhà e sáng ăn hạt ngâm sữa, trưa chiều cơm thịt trộn cà rốt + tép, tối muộn ún sữa thôi,

binhpn

Member
sac tiêm nhiều quá cún lớn ko nỗi, hư chó đấy bạn ah.
điệu này là 1 tháng đã tiêm ngừa cho cún rồi. 3 tháng đầu là đều coi như cún teo luôn ko phat triển to lớn nỗi đâu.....

ahchu

Đây là e nó ak
sao 3 tháng rưỡi mà nhìn nó pé pé thế nào vậy bác ... chó nhà em.. giống của bác Bình cmt phía trên hiện h hơn 2 tháng rưỡi. hình chụp lúc đúng 60 ngày tuổi nặng 4.6kg

kid1989

Active Member
Chó bé thì nhiều nguyên nhân lắm các bác ạ. Có thể do bố mẹ không to, có thể do uống sữa ngoài quá sớm làm giảm khả năng tiêu hoá, có thể do ăn không đủ chất, liều lượng canxi không phù hợp hay không được tắm nắng...v..v... nhưng nói chung là 2 cháu ngoài cái hơi nhỏ ra thì đều rất xik :D Được chủ kưng chiều nữa nên chả có gì phải lăn tăn cả :D CHúc 2 cháu khỏe mạnh.
Ps: Nhà mình cũng Thụy KHuê Hồ Tây đây :D

kid1989

Active Member
Bác nên để cháu nó uống canxi vào sáng sau khi ăn bữa ăn sáng luôn nhớ. Rất tốt cho cháu nó thay vì uống vào trưa. Chó con tầm này cứ cho nó ăn thoải mái đừng để chó đói có thể tăng lượng thức ăn lên bác ạ