• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác cho e hỏi đây là chó Xoáy Thái hay Xoáy Thái lai Phú Quốc

thangha

Chào các bác, qua tìm thông tin trên mạng thì e có mua được 1 chú chó ở Hà Đông mà chủ nhà bảo là Xoáy Thái, và bảo là chó được 2,5 tháng tuổi, giá e mua là 2,8tr. Nhưng giờ sau khi tìm hiểu kĩ thì e thấy nghi nghi vì nó nhỏ con và lông xoáy dài chứ không mịn và sát như Xoáy Thái. E thấy chó xoáy Thái mà 2,5 tháng đến 3 tháng tuổi thì cũng khá to chứ không bé như con chó cỏ như thế này. Nay e đăng hình em nó lên và mong các bác nhận xét hộ e xem nó là Xoáy Thái hay Phú Thái.

chào bạn
Theo như kinh nghiệm của mình thì em này là em phú quốc bạn ah.
Chó bạn cũng đẹp mà

thangha

chào bạn
Theo như kinh nghiệm của mình thì em này là em phú quốc bạn ah.
Chó bạn cũng đẹp mà
Hix, nhưng mà e muốn mua Xoáy Thái, và lại muốn làm giống, con này là cái mà. Hôm e mua thì ko được xem chó bố mẹ, vì ít tiền ham rẻ nên thấy vậy mua luôn. E cứ nghĩ Phú Quốc không có màu đỏ da bò. Giờ nghĩ lại mới thấy mình non kinh nghiệm vì khi đến mua thì bà vợ chủ nhà có bảo 1 câu là " chó này gọi là chó Phú Quốc ah? " thì ông chồng bảo là Xoáy Thái. Mà giờ nếu nó là Phú Quốc chuẩn thì còn ngon. Bác cho e hỏi nếu e nó là Phú Thái thì sau này lấy giống chó đực Xoáy Thái ra con nó có đẹp không nhỉ? Mới cả nó nhỏ con vậy sau này không biết có to được không? E thích chó to hơn nên mới thích Xoáy Thái.

kinh nghiệm vì khi đến mua thì bà vợ chủ nhà có bảo 1 câu là " chó này gọi là chó Phú Quốc ah? " thì ông chồng bảo là Xoáy Thái.

thangha

kinh nghiệm vì khi đến mua thì bà vợ chủ nhà có bảo 1 câu là " chó này gọi là chó Phú Quốc ah? " thì ông chồng bảo là Xoáy Thái.
Thế e mới biết là mình quá gà. Giờ trót mua rồi, đành nuôi và chăm chó e nó phát triển xem sao. E muốn hỏi thêm là nếu như e nó là lai Phú Thái đi chăng nữa thì nhìn tổng thể con chó về màu sắc lông, hình dáng và xoáy ... như vậy có tạm được ko bác? Còn vụ này e coi như học phí :D

vitgau89

ảnh thì khó nói thật sự là mình cũng có 1 em xoáy nhưng số nhọ là xoáy mõm vuông @@ tai lại bị cụp @@ chắc tại mình mua phải xoáy lai f1 f2 f3 gi đó