• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác cho ý kiến hộ em về chú GSD này với!!!

đây là con GSD nhà ông anh họ em
được 4 tuổi nặng bao nhiêu thì em ko biết rõ
khoảng 35-40kg gì đấy
nhờ các bác đánh giá giùm xem có là giống được ko
con này được cái hiền dễ gần nhưng chắc là lười hoạt động nên hơi béo!

TA_HUA

Member
Không hiểu câu hỏi "có là giống được không?" của bạn nghĩa gì? Giống đẹp hay làm giống? Theo tôi con này cũng bình thường hình như hông cao hơn vai cho nên kưng hơi võng thì phải, không có ben và kheo có 1 chút. Thử nhận xét xem sao, có gì các bác góp ý nhé hi..hi

Con bec của bạn bao nhìn từ xa thì rất đẹp, nhưng lại gần thì ko được hoàn hảo lắm. Mình thấy mấy con cho bẽ của Khiêm TN có dáng đứng là "chân sau thấp hơn chân trước" mà con này khác quá. Nhưng ko sao nó vẫn đẹp và rất hoàn hảo. Xin chúc mừng!

xin lỗi bác em gõ thiếu phải là "làm giống"!!

Không hiểu câu hỏi "có là giống được không?" của bạn nghĩa gì? Giống đẹp hay làm giống? Theo tôi con này cũng bình thường hình như hông cao hơn vai cho nên kưng hơi võng thì phải, không có ben và kheo có 1 chút. Thử nhận xét xem sao, có gì các bác góp ý nhé hi..hi
cảm ơn ý kiến của bác!

Con bec của bạn bao nhìn từ xa thì rất đẹp, nhưng lại gần thì ko được hoàn hảo lắm. Mình thấy mấy con cho bẽ của Khiêm TN có dáng đứng là "chân sau thấp hơn chân trước" mà con này khác quá. Nhưng ko sao nó vẫn đẹp và rất hoàn hảo. Xin chúc mừng!
con này là chó của ông anh con nhà bác em
nó nghịch lắm nên ko thể bắt nó đứng yên để tạo dáng được nên nó cũng "xấu" đi 1 tý
lần sau em sẽ cố gắng thử tạo dáng nó xem có đẹp ko?

BinhHP

Member
còn tùy con mái của bạn như thế nào. Nếu con mái của bạn mà không đẹp hơn chú chó đực này thì nó có thể làm giống được và ngược lại.

manhnm

Member
Cu Tí nhà Em

Nhìn ko có tướng tí zì cả :D. Cu Tí của E đây nè, mới có 5 tháng tuổi thôi nhưng oai fết.

Hoan2008

Member
Có được con chó nuôi 4 tuổi rồi chắc có nhiều tình cảm. Mình cũng không hiểu nhiều, nhưng thực sự nhìn qua những tấm ảnh đưa lên, thấy rằng:
1. Đầu mõm hơi thu, mõm dài; trán không được phẳng, vuông.
2. Ánh mắt nhìn thiếu thần sắc, hồn của béc giê. Điều này đặc biệt liên quan đến hệ thần kinh cao cấp của nó.
3. Tai, độ dựng của tai, hình dáng cũng chưa ngon lắm
4. Ben kheo không được rõ; lưng hơi võng
4. Tổng thể hơi gầy (mặc dù bạn nói là béo), 4 chi không được to; bàn chân theo mình đoán là hơi bị choãi. Màu lông hơi nhạt (không biết có phải do màu nước ảnh không).

Bạn hỏi thì mình mạo muội có vài ý nhỏ như vậy, nếu có gì không phải xin các cao nhân bỏ qua. Nhưng quan trọng nhất vẫn là cái tình cảm của mình với nó.
Thân.

GSD của anh ho bạn trantung_hn thì to thật nhung hình như không thuần chủng cho lắm........nhưng không sao...miễn là mình thương em nó là được rồi...phải không bạn...

GSD của anh ho bạn trantung_hn thì to thật nhung hình như không thuần chủng cho lắm........nhưng không sao...miễn là mình thương em nó là được rồi...phải không bạn...
con này đúng là không được thuần chủng lắm!!!!!!!!!!

Tôi cũng rất thích nuôi Béc giê nhưng chưa theo được(hiện đang nuôi Rott). Nhưng theo tôi thấy con này nuôi chơi theo kiểu dân dã tình cảm là chính thì được chứ không nên làm giống vì sao thì bác cứ vào ngó mục chó béc hay mấy con chó của bác Khiêm Tây Ninh thì hiểu ngay thôi.

kienck

Member
chó này nuoi chơi thôi.chân choãi,lưng thẳng măt nhin khong tinh quoái.nhân giong lam gì

Con chó này nhìn màu lông thì cũng được,nhưng dáng vẻ không đúng chuẩn, vì đuôi phải dài chạm đất màu lông đuôi phải đen vàng và lông đuôi hơi xù thì mới đẹp

MinhVL

Member
Nhận xét thoải mái phải không bác? Theo sở thích của em thì em này về ngoại hình không ổn lắm! mầu mảng, ben kheo, mặt, tai. Có vẻ thiếu cái hồn của 1 con Berger biểu diễn cũng như làm việc. Còn về tính cách thì chỉ có chủ chó mới cảm nhận được, mà nuôi tới 4 năm rồi chắc chủ chó phải yêu nó số 1 ( có lẽ thông minh lắm đấy). Có gì không đúng mong các bác và các tiền bối bỏ qua cho em!