• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các bác cho ít ý kiến..

ductina

Member
Size to mầu cơ bản.it vận động.cứ nuôi một thời gian rồi ae nhận xét

tungpitt

Member
anh nói chuẩn lắm con bull nhà em lười da man,moi lần cho nó đi dạo ma phải đánh vật với nó.

Ko con cún nào lười vận động hay ghét đc đi chơi đâu bạn ơi.! Gần như 10 con cả 10 con đc đi vài lần là nó biết liền và nó sẽ rất thích thú khi đc đi nv, VD: nếu hôm nay bạn ko dắt nó đi mà lại dắt con khác trong nhà đi chẳng hạn thì chắc chắn nó sẽ kêu uýnh lên. Điều đó có nghĩa nhóc của bạn nhút nhát quá cũng nên đấy. Ra ngoài là sợ sệt ko thoải mái tự tin thì bạn mới vật lộn với nó vất nv. Ko bình thường bạn dắt nó chạy ton tót theo hoặc chạy nhanh đến chỗ chơi trước cả bạn kìa. Bạn nên cho nó ra những chỗ đông ng chơi, đem theo cả tí đồ ăn vuốt ve động viên, cho nó ăn tại đó luôn, cứ từ từ kể cả đi chơi rồi ngồi suốt với nó nv rồi về, vài lần hoặc n lần chắc dần nó sẽ OK thôi. Kinh nhiệm từ nuôi nhìu giống và nghiền nhìu nữa..:D :D :D

tungpitt

Member
em đang định cắt tai cho nó nhưng ko biêt cắt như nào các anh cho em chút ý kiến và địa chỉ uy tín.