• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác chỉ giáo

lamchianh

Member
con nhà mình cũng thế... BiẾng ăn lắm, 8tháng mấy rồi mà có 22kg :( .. Bh e đang cho nó ttập chạy bộ,để coi nó có ăn nhìu lên ko

vuphuong

Con nhà e ăn khoẻ lắm ạ,bao nhiêu cũng hết, gì cũng ăn nhưng vẫn gầy,có khi phải tây giun bác ạ

damson82

Member
có nhiều nguyên nhân gây ra gầy gò dù ăn rất nhiều.
ăn nhiều nhưng ít chất dinh dưỡng nên dù lượng nhiều nhưng chất thiếu.
chó con khi còn bú mẹ hay ăn bị thiếu chất dẫn đến bị suy dinh dưỡng.khi lớn lên chăm rất vất vả.
đường tiêu hóa kém nên hấp thụ chất k tốt gây nên thiếu chất.
giun nhiều làm ảnh hưởng đến đường tiêu hóa.
bây giờ việc dầu tiên là tẩy giun.sau đó theo dõi và cho ăn thêm men tiêu hóa ( hạn chế ).
trong bữa ăn bổ xung thêm chất đạm.
tối trước khi đi ngủ cho uống thêm cốc sữa ấm và gặm 1 cái bánh mỳ ( tùy thuộc vào khả năng kinh tế ).
chú em nó mạnh khỏe

có nhiều nguyên nhân gây ra gầy gò dù ăn rất nhiều.
ăn nhiều nhưng ít chất dinh dưỡng nên dù lượng nhiều nhưng chất thiếu.
chó con khi còn bú mẹ hay ăn bị thiếu chất dẫn đến bị suy dinh dưỡng.khi lớn lên chăm rất vất vả.
đường tiêu hóa kém nên hấp thụ chất k tốt gây nên thiếu chất.
giun nhiều làm ảnh hưởng đến đường tiêu hóa.
bây giờ việc dầu tiên là tẩy giun.sau đó theo dõi và cho ăn thêm men tiêu hóa ( hạn chế ).
trong bữa ăn bổ xung thêm chất đạm.
tối trước khi đi ngủ cho uống thêm cốc sữa ấm và gặm 1 cái bánh mỳ ( tùy thuộc vào khả năng kinh tế ).
chú em nó mạnh khỏe
Mình chưa cho cún ăn bánh mỳ bao giờ, không biết các bác có hay cho e nó ăn bánh mỳ k nhỉ ?

damson82

Member
Mình chưa cho cún ăn bánh mỳ bao giờ, không biết các bác có hay cho e nó ăn bánh mỳ k nhỉ ?
bánh mỳ với sữa ấm trước khi ngủ sẽ khắc phục tình trạng gầy rất hiệu quả.mình đã áp dụng cho con mình đang nuôi rất ok.
bạn cứ thử xem.nó ăn như điên ấy bạn ah :D