• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác cứu giúp em husky nhà em bị ốm huhu

Cụ thể là 2 hôm nay em í ko ăn j,mặt buồn rười rượi thinh thoảng nôn ra dung dịch màu trắng , mũi có dử như đờm í ạ e không biết cún bị làm sao e nấu cháo mà cún không an các bác có biết cho husky đi đâu khám tốt nhất để em mau khỏi chạy tung tăng như trước không ạ huhu em i cứ nằm 1 chỗ nhìn thương lắm ạ:((((

yeuketoan89

Active Member
bạn ơi bạn đem cún đi bác sĩ thú y ngay nhé, lên Phòng khám Gaia hoặc phòng khám j ở 240 Âu cơ hoặc gọi cho anh Nam là bác sĩ thú y của CLB. số anh Nam 0906 294 388

peoxyzk

phòng khám gaia chữa trị tốt lắm bạn à, cẩn thận ko là bị care đấy

zodiac123

Member
Chữa mát tay lắm bạn, đặc biệt là chó kéo xe, chủ tịch CLB mà. Bạn ra ngoài danh sách thành viên xem số đt của ảnh nhé, anh Linh cũng đc

doiamnhac

Member
Thương bạn chủ thớt quá như là gặp hạn với em husky nhà bạn ý.hết em nó bị xổng giờ lại ốm khiến bạn mất khá nhiều công sức và tiền của để lo cho em nó.Chúc em nó tai qua nạn khỏi sớm khỏe mạnh trở lại và đừng xảy ra chuyện gì để bạn phải lo lắng thêm nữa nhé

lucky_2901

Member
các bác ơi :(
em husky nhà em mới hơn 2 tháng tuổi thôi,vì trưa qua trót cho em nó đi ra đường vẫn bị nắng nên đêm về em nó nôn ra xương cổ gà và hạt đào ( do em đi làm suốt nên bố mẹ em cho nó ăn cả cái cổ :(( :((,con gái em thì nghịch ném quả đào ăn dở ra cho nó ăn nên nó nuốt chửng hết )
sáng nay nó ko ăn cơm,em bực quá quát ầm nhà lên x-(
rồi pha men tiêu hóa cho nó uống,khoảng 10p sau thì em nó ăn hết 1 mạch bát cơm trắng trộn thịt băm các bác ạ.
Em nó ko bị đi ngoài,đi 2 lần phân vẫn có khuôn..không hắt hơi,chảy nước mũi..
giờ em nó có sao nữa ko ạ ?
em hơi lo nên gđ hỏi bác sĩ Chiền,anh ấy nói k sao,do ko tiêu được thôi,cứ cho uống men tiêu hóa...gọi cho anh Nam mãi k bắt máy :( :(
em rút kinh nghiệm k cho em nó ăn linh tinh rồi :( :(

Darkstar

Vietpet sponsor
Anh Nam sáng nay họp, ngồi không dám ho he,đt phải để ngoài nên sáng nay ai có gọi thì thông cảm giúp mình.

zodiac123

Member
Xu nhà tớ hắt hơi mãi, mũi dường như có chút chảy nc mà vẫn ăn như hạm, vậy mà chỉ có 7kg:-??

zodiac123

Member
Vâng, công nhận tội bạn chủ thớt thiệt:(, xổng husky, phải mất tiền chuộc, rồi bây h bé lại bệnh nữa. Cố gắng lên bạn ơi, chúc bé mau mau khỏi bệnh:)

Anh Nam sáng nay họp, ngồi không dám ho he,đt phải để ngoài nên sáng nay ai có gọi thì thông cảm giúp mình.
HIk chắc lần trước em gọi và nhắn tin anh cũng đang họp, lúc ấy husky nhà em bị tiêu chay 2 ngày rùi,em gọi cho anh mãi không được nên nhắn tin......em chờ dài cổ nên phải gọi cho bác sĩ anh à...anh cho em cái khung giờ gọi điện được không anh,lần trước em cũng gọi buổi sáng.

các bác ơi :(
em husky nhà em mới hơn 2 tháng tuổi thôi,vì trưa qua trót cho em nó đi ra đường vẫn bị nắng nên đêm về em nó nôn ra xương cổ gà và hạt đào ( do em đi làm suốt nên bố mẹ em cho nó ăn cả cái cổ :(( :((,con gái em thì nghịch ném quả đào ăn dở ra cho nó ăn nên nó nuốt chửng hết )
sáng nay nó ko ăn cơm,em bực quá quát ầm nhà lên x-(
rồi pha men tiêu hóa cho nó uống,khoảng 10p sau thì em nó ăn hết 1 mạch bát cơm trắng trộn thịt băm các bác ạ.
Em nó ko bị đi ngoài,đi 2 lần phân vẫn có khuôn..không hắt hơi,chảy nước mũi..
giờ em nó có sao nữa ko ạ ?
em hơi lo nên gđ hỏi bác sĩ Chiền,anh ấy nói k sao,do ko tiêu được thôi,cứ cho uống men tiêu hóa...gọi cho anh Nam mãi k bắt máy :( :(
em rút kinh nghiệm k cho em nó ăn linh tinh rồi :( :(
hì,cổ gà hay con gà đi nữa thì husky nhà mình ăn không sao cả nhưng hạt đào thì husky nhà mình cũng phải nôn ra bạn à,cái này không sao....nuôi husky nhiều lúc cũng tức và cũng vui mà.(chỉ mỗi tội là hay lì và ăn tạp)

híc...làm mình lo sốt vó lên :(( :((
husky nhà bạn cũng bị nôn ra hạt đào à :(
ukm,mình cho nó ăn đào mình cắt ra từng miếng,thấy còn thừa hạt đào nên vứt ra cho nó gặm,ai ngờ vứt ra khoảng 4,5 quả thì nó ăn hết cả hạt,....đến tới khoảng 1-2 tiếng sau thì nôn ra mỗi hạt đào,cũng nôn ra 4-5 hạt đào luôn.mình thấy thế nên lần sau chỉ cho ăn đào không hạt thôi.tương tự thì mình cũng cho em nó ăn chôm chôm hay cải thì hiện tượng nôn ra hạt là không có,nó cũng ăn cả hạt nhưng sau khi ăn thì tới mai nó ỉa ra hạt bạn à.lúc đó thì cũng không nghiêm trọng bằng mấy ngày nay,do sơ suất không trong chừng cẩn thận nên nó đã xơi 2 con vịt và 1 con gà,trong đó có 1 vịt con,1 vịt chết đã phân hủy(cái này mình lo nhất,cái này mình đã phải cho uống thuốc men tiêu hóa và thuốc cloxit trị tiêu chảy),còn lại thì 1 con gà đi lạc vào nhà mình cũng bị nó ăn sống.Nản chó mình quá,đó đều là gia cầm nhà hàng xóm,nhưng từ khi nuôi nó tới giờ thì chưa biết bao lần nó ăn gà nhà người ta rồi,gà nhà người ta thả rông toàn chạy lạc vào nhà mình,riieng gà nhà mình bị nhốt trong chuông mà vẫn bị nó lôi ra và ăn chết....hiện mình đang quản rất chặt nó để khỏi nó ăn lung tung bị bệnh chết mất.hik

Rất cám ơn anh nam vì đã rất nhiệt tình ạ,,hihi hy vọng với bàn tay mát của anh tony nhà e sẽ mau khỏi:xxx

Xu nhà tớ hắt hơi mãi, mũi dường như có chút chảy nc mà vẫn ăn như hạm, vậy mà chỉ có 7kg:-??
Nhà bạn nuôi mấy tháng rồi,ăn nhiều bạn có cho đi tập td không em nhà mình cũng bị gầy nhưng đang thực hiện quy trình tăng cân thì em lại bị ốm lại bị gầy mất mấy kg chán lắm hic:(((((

lucky_2901

Member
ukm,mình cho nó ăn đào mình cắt ra từng miếng,thấy còn thừa hạt đào nên vứt ra cho nó gặm,ai ngờ vứt ra khoảng 4,5 quả thì nó ăn hết cả hạt,....đến tới khoảng 1-2 tiếng sau thì nôn ra mỗi hạt đào,cũng nôn ra 4-5 hạt đào luôn.mình thấy thế nên lần sau chỉ cho ăn đào không hạt thôi.tương tự thì mình cũng cho em nó ăn chôm chôm hay cải thì hiện tượng nôn ra hạt là không có,nó cũng ăn cả hạt nhưng sau khi ăn thì tới mai nó ỉa ra hạt bạn à.lúc đó thì cũng không nghiêm trọng bằng mấy ngày nay,do sơ suất không trong chừng cẩn thận nên nó đã xơi 2 con vịt và 1 con gà,trong đó có 1 vịt con,1 vịt chết đã phân hủy(cái này mình lo nhất,cái này mình đã phải cho uống thuốc men tiêu hóa và thuốc cloxit trị tiêu chảy),còn lại thì 1 con gà đi lạc vào nhà mình cũng bị nó ăn sống.Nản chó mình quá,đó đều là gia cầm nhà hàng xóm,nhưng từ khi nuôi nó tới giờ thì chưa biết bao lần nó ăn gà nhà người ta rồi,gà nhà người ta thả rông toàn chạy lạc vào nhà mình,riieng gà nhà mình bị nhốt trong chuông mà vẫn bị nó lôi ra và ăn chết....hiện mình đang quản rất chặt nó để khỏi nó ăn lung tung bị bệnh chết mất.hik
em nhà bạn yêu gia cầm ghê :D
lucky nhà tớ lại thích chơi với búp bê :)) tớ buộc lên cái dây rồi treo lên cho em nó vờn lại thích ý chứ
nhà tớ nuôi 10 con gà nhưng nhốt vào chuồng,vớ vẩn mà quặp gà là tớ oánh cho 1 trận ngay.
giờ em lucky nhà tớ trộm vía ko sao nữa rồi,nhưng tớ sẽ cho uống nốt men tiêu hóa trong ngày mai..
giờ cho nó ăn gì có hạt to mình phải trông trừng mới được..mà em nhà tớ phải 6 ngày sau mới nôn ra hạt đào ý :(

Darkstar

Vietpet sponsor
HIk chắc lần trước em gọi và nhắn tin anh cũng đang họp, lúc ấy husky nhà em bị tiêu chay 2 ngày rùi,em gọi cho anh mãi không được nên nhắn tin......em chờ dài cổ nên phải gọi cho bác sĩ anh à...anh cho em cái khung giờ gọi điện được không anh,lần trước em cũng gọi buổi sáng.
Bạn gọi cho mình tầm trưa, ngoài 11h mình sẽ nhấc máy được vì giờ đó không dính giờ hành chính. Như bạn Colorful_girl199x trưa nay vậy :(