• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác có cao kiến vào giúp em với ạ .....

Zin_iu

Member
Các bác ơi, giúp em với ..........

hiz, cún nhà em là Cái lại thấp hơn Đực, mà mấy hôm nay chú Đực lại rít quá trời luôn, hôm qua phải giữ em Cái cho em Đực "thịt" em Đực đã "thịt" dc rùi nhưng mà em chưa thấy chúng quay lại với nhau, mà thời gian ko lâu, ko biết có khả năng có baby ko các bác nhỉ, mà trong khi chú Đực "thịt" em Cái thì em Cái cứ quay đầu lại cắn em Đực. Em Đực "thịt" em Cái dc 1 tý rồi trượt ra, em Cái quay lại "thịt' em Đực hự hự ... em Cái pede hihi

Các bác có cao kiến gì giúp em với ạ mà em phải bắc gạch cho em Cái đứng thì em Đực mới "thịt' dc ạ .... nghĩa là phải có sự trợ giúp :-w

Loo

Member
Thay vì dùng từ thịt mang tính chất đùa cợt, em có thể nói nghiêm túc là giao phối hay phối giống, đó là việc tự nhiên trong cuộc sống, không có gì phải ngại đâu em!
Thời gian giao phối không thể ngắn vì phải chờ phao chó đực cương lên, bị kẹt bên trong âm đạo chó cái, lúc đó, tinh dịch chó đực mới phóng được vào bên trong cổ tử cung chó cái. Nếu chó đực xuất tinh ra ngoài thì không có sự thụ tinh, tức chó cái không thể có bầu được!
Nếu chó đực không thể tự giao phối với chó cái, chúng nó cần sự trợ giúp của chủ, nếu không ăn thua gì thì phải gọi các nhà phối giống chuyên nghiệp để đở phối. Nhưng thường phải đăng ký trước, nếu để lâu chó cái sẽ qua đợt chịu đực thì hoài công, em phải đợi đến 6 tháng sau!