• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác ơi đánh giá chú nhóc nhà em với !

hero262

Thằng cu nhà em mới được có 3 tháng, nhưng sao tai nó không vểnh lên các bác nhỉ ? Với lại giống Berger thì cân nặng và số đo thế nào là chuẩn ah. Em là dân mới nên mong các bác chỉ giáo giúp với. Với lại em chưa biết chọn giống và hình dáng, mong các bác chỉ giáo thêm nữa nhé !

Các bác ơi sao không ai đánh giá hộ em với. Nhóc nhà em tủi thân mất rồi ! huhuhu

dunghpengineer

chào bạn ,chó berger phải từ 4-6 tháng tai mới dựng ( tại vùng thời tiết có khí hậu như Việt Nam).còn tại các nước châu âu thì phải sau 6tháng.tôi thấy chó nhà bạn đã bị lai tạp nhiều chắc là bạn mới nuôi lần đầu .mong rằng lần tới bạn chọn nuôi dòng thuần chủng hơn.Còn về tiêu chuẩn thì bạn search trên mạng GSD sẽ có đầy đủ thông tin cho bạn .

Hong Minh

Member
mình thấy em của bạn có vẻ lai tạp đấy, vì trông cái màu lông của nó có vẻ sáng quá. Theo mình bạn nên lên diễn đàn để hỏi anh em thành viên ấy. Thế nào cũng mua được em thuần chủng. Nhưng có lẽ giá sẽ hơi cao đấy?

luv_rott

Member
bạn ơi k biết bạn mua chú cún này ở đâu mà người ta bảo bạn đây là GSD vậy ? theo mình bé này lai tạp nhiều lắm rồi và bh nhìn k khác chó ta là mấy đâu . nhìn cấu trúc tai như thế kia thì nó k dựng lên đc đâu bạn ah . bạn nên tìm hiểu kỹ về GSD nhé .

fighter

Member
thằng nhóc này bị lai nhiều, nhưng ngó mặt nó cũng sáng sủa đáng yêu đấy chứ:). hơi gầy đấy nhé, cho e nó ăn nhiều nữa vào:D

hero262

Xin cảm ơn các bro nhé !

Giờ em đã biết rồi ! Nhưng tại vì hôm mua máu quá nên chẳng hỏi han ai cả. Mãi sau này mới biết vietpet... Em cảm ơn các bro nhé !

fighter

Member
ấy ấy, ko fải biết rồi là ném em nó ra ngoài đường đâu nhé. bé ấy cũng đáng yêu, mặt mũi lanh lợi mà

hero262

Thanks bác fighter đã để ý...Hehe thằng nhóc này cũng khá thông minh , dạy ngồi , sủa chỉ mất có 2 ngày là cu cậu làm được tuốt a...

cái này phải nhìn dáng rồi nhiều thứ khác lắm bác ạ nhưng chắc cũng ko hoàn toàn là GSD đâu, dù sao cũng chúc bác hạnh phúc bên nó nhé :D

vietna

Member

Thằng cu nhà em mới được có 3 tháng, nhưng sao tai nó không vểnh lên các bác nhỉ ? Với lại giống Berger thì cân nặng và số đo thế nào là chuẩn ah. Em là dân mới nên mong các bác chỉ giáo giúp với. Với lại em chưa biết chọn giống và hình dáng, mong các bác chỉ giáo thêm nữa nhé !

Các bác ơi sao không ai đánh giá hộ em với. Nhóc nhà em tủi thân mất rồi ! huhuhu
Không biết bạn mua em này bao tiền? theo mình em nó chỉ lại GSD thôi còn tai rất khó dựng được.
Mình nhận xét có gì không phải bỏ qua nhé.

thuongvu

Member
hero262;125129Thằng cu nhà em mới được có 3 tháng nói:
Chào bạn, chú gsd của bạn được 03 tháng rồi mà tai chưa đứng lên có lẽ bạn cho ăn thiếu dinh dưỡng, bạn thử cho ăn hột gà sống và bạn nên nhớ bỏ lòng trắng trứng nhé chỉ cho ăn lòng đỏ và bổ sung thêm canxi. Chúc bạn nuôi thành công nhé.