• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác đánh giá giúp em nhé

duylong96

Member
Do chưa chơi PQ bao h nên e kinh nghiệm chưa có nhiều mắt nhìn cũng sơ sài nên các bác đánh giá giúp em PQ này với . 4 tháng . nuôi bị nhốt lồng nên tại bị cụp :( được cái là lưỡi đen nhưng trên đuôi lại có 1 đốm trắng .. em đang định bắt em nó nhưng phải về hỏi ý kiến các chuyên gia đã :))

Và chỗ khửu chân em ý có lớp da bị sần sùi k biết là có sao k . ( người ta bảo do nằm lồng nhiều quá nên thế )

Em này giá hợp lý bắt nuôi được đi bạn ơi, tai chưa lên , bị hạ bàn( có thể Khắc phục được) , đuôi em nó hình như chạm lưng thì phải chụp lại vài tấm hình cái đuôi nha bạn.

duylong96

Member
Em nó người ta bán là 5tr thì có mua được không các bác nhỉ ... em thấy đuôi nó đẹp lắm . cong vút . chạm cả vào lưng ... mỗi tội hơi nhát người vì nuôi trong lồng lâu qá :(

Gaubeo2803

Con này nuôi hơi tốn cơm đấy.tai chưa lên đuôi lỗi , chân hạ bàn .5t tìm cún 2 tháng mà mua

Em nó người ta bán là 5tr thì có mua được không các bác nhỉ ... em thấy đuôi nó đẹp lắm . cong vút . chạm cả vào lưng ... mỗi tội hơi nhát người vì nuôi trong lồng lâu qá :(
Đuôi mà chạm lưng Là lỗi rồi bạn nhé ,hãy đọc kỹ btc

hopnh123

Member
Nếu đúng 4 tháng hoặc dưới 6 tháng, bạn không mua được thì để mình, mình gửi bạn chút cafe. Nếu bạn ở Sài Gòn :))

Nếu đúng 4 tháng hoặc dưới 6 tháng, bạn không mua được thì để mình, mình gửi bạn chút cafe. Nếu bạn ở Sài Gòn :))
gì thế này ........................................................hả a H?

Haict7

Member
E này nằm lồng nhà chị j bán đồ chó mèo ở Trường Chinh đây mà. E này tai cánh cụp cánh xòe, lỗi lông v.v. King of speed có mua ko ck ra mình bắt giúp cho. Gửi vào bằng lồng hàng không của Trần Luân nhá :))

Mr Lab

Member
Từ hôm qua đã thấy giọng Haict7 đam mê hơn nhiều rồi đấy, mà nghe cũng đanh thép hẳn lên, tự tin hẳn lên...chắc đc bác Khiêm rắc thuốc vào mũi rồi kaka

Do chưa chơi PQ bao h nên e kinh nghiệm chưa có nhiều mắt nhìn cũng sơ sài nên các bác đánh giá giúp em PQ này với . 4 tháng . nuôi bị nhốt lồng nên tại bị cụp :( được cái là lưỡi đen nhưng trên đuôi lại có 1 đốm trắng .. em đang định bắt em nó nhưng phải về hỏi ý kiến các chuyên gia đã :))

Và chỗ khửu chân em ý có lớp da bị sần sùi k biết là có sao k . ( người ta bảo do nằm lồng nhiều quá nên thế )

nếu bạn ở SG rảnh ghé nhà mình làm 1 ly cafe mình giúp cho tý xiú kinh nghiêm trước khi đóng tiền học phí ........

Haict7

Member
Bác Lab ơi hôm qua e cảm ơn chị nhà rồi h e cảm ơn bác nhiều nhiều. Nhờ sự giúp đỡ từ sáng sớm của 2 bác mà 2 e của e đều đạt dù 1 e vé vớt. Hihi đầu xuôi đuôi lọt bác ạ! :))
Bác Khiêm thì hôm qua cho e chạy khoảng 15 vòng quanh sân vào giữa trưa bác ạ. Sau ngày hôm qua giảm đc cân thịt hihi

Mr Lab

Member
Thế bác Khiêm rắc đam mê vào mũi Haict7 vậy thì cá nhân em thấy con Kem ok ko? Hay cứ đc bác Khiêm ok là vui rồi? Haict7 biết tại sao chó của mình đc CNG ko? Nói để ae cùng học hỏi đi

Haict7

Member
Thế bác Khiêm rắc đam mê vào mũi Haict7 vậy thì cá nhân em thấy con Kem ok ko? Hay cứ đc bác Khiêm ok là vui rồi? Haict7 biết tại sao chó của mình đc CNG ko? Nói để ae cùng học hỏi đi
Nếu lần sau mà e Kem được đánh giá đạt lần 2 thì chắc e sẽ có câu trả lời chính xác nhất. Giờ tạm có mấy lý do thế này: E Kem ko có 1 lỗi nào quá nặng, là con chó PQ đầu tiên của e do tay e bắt ngoài Đảo về (chó đảo giờ chỉ trung bình khá thôi, chó tốt các đại gia HN TPHCM bắt hết rồi) lý do cuối cùng là e ấy bước ra show từ cửa nhà bác Lab. Từ cửa nhà ấy đi thi là phải được CNG. :)) lần sau 2 bác lại cho e Kem nhà e xin tí may mắn nhé. (Bác Lab đi vắng mà không sót thông tin gì ở HN sợ thật đấy)

Nếu lần sau mà e Kem được đánh giá đạt lần 2 thì chắc e sẽ có câu trả lời chính xác nhất. Giờ tạm có mấy lý do thế này: E Kem ko có 1 lỗi nào quá nặng, là con chó PQ đầu tiên của e do tay e bắt ngoài Đảo về (chó đảo giờ chỉ trung bình khá thôi, chó tốt các đại gia HN TPHCM bắt hết rồi) lý do cuối cùng là e ấy bước ra show từ cửa nhà bác Lab. Từ cửa nhà ấy đi thi là phải được CNG. :)) lần sau 2 bác lại cho e Kem nhà e xin tí may mắn nhé. (Bác Lab đi vắng mà không sót thông tin gì ở HN sợ thật đấy)
Em Kem có 1 lỗi rất nặng chứ không phải là KHÔNG CÓ ĐÂU NHÉ , có muốn chỉ cho không ???:))
Vì em là lính MỚI nên anh thông cảm chỉ cho luôn nhé : Đó là nó về nhà của một người chủ hơi bị xấu, ẵm xong 2 cái CNG là lên xe chạy luôn chẳng tuân theo THÔNG LỆ của clb là CỨ SAU MỖI SỰ KIỆN LẠI PHẢI CÓ BIA=))

Haict7

Member
Em Kem có 1 lỗi rất nặng chứ không phải là KHÔNG CÓ ĐÂU NHÉ , có muốn chỉ cho không ???:))
Vì em là lính MỚI nên anh thông cảm chỉ cho luôn nhé : Đó là nó về nhà của một người chủ hơi bị xấu, ẵm xong 2 cái CNG là lên xe chạy luôn chẳng tuân theo THÔNG LỆ của clb là CỨ SAU MỖI SỰ KIỆN LẠI PHẢI CÓ BIA=))
Lỗi này thì e nhận ngay và xin kiểm điểm rút kinh nghiệm sâu sắc. Các bác thông cảm hoàn cảnh nhà e nheo nhóc mà bỏ qua lần này nhé. Thành thật cáo lỗi.:))

cho

Member
công nhận con mimi đẹp thật ... tiếc là con gái chắc sau vài lần sinh đẻ mất dáng :(

THAOGIALAI

trang nói chuan do hiiii
con nay minh khoai mỗi cái mầu còn đâu vứt hết ho ho ko chơi ban ah hi