• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

các anh chị nhiều kinh nghiệm giúp mình với? kún nhà mình bị ốm

nguyenlu

mình mới bắt 1 em huysky 5 tháng tuổi .
có triệu chứng là:
ngày đầu về thì bình thường ngày thứ 2 thì bị di ngoài ho.chảy nước mũi có dử mắt nhưng ít, ngày thư 3 mình cho ra bác sĩ chiền 90 trần nhật duật. tét 2 xet nghiẹm thì bình thường ( co tét carre âm tính ko co vạch nào hết). bị đi ngoài chảy nước mũi trong, lưỡi liếm mũi và ho khục khạc.sốt 39.7 độ. bs đưa cho 4 viên thuốc mỗi ngày 2 viên đến giờ la đi bác sĩ về đc 2 ngày thì chỉ còn những triệu chứng như sau:
chảy nước mũi trong, lưỡi liếm mũi và ho khục khạc dử mắt có nhưng it.

cocbaby

Member
bạn bắt chó tàu về đúng không,hãy ra những điểm khám thú y uy tín,hoặc vào danh xách diễn đàn lấy sdt của Linh hoặc Nam trong clb,là những thành viên có kinh nghiệm về chữa trị các bệnh cho chó,chúc chó bạn mau chóng bình phục

HongMy

Member
Lấy đâu ra mà lắm carre thía. Phân đi như nào bạn ơi. Nếu thấy sợ thì alo cho Nam hoặc Linh có số điện thoại trong danh sách clb đấy. Mình nghĩ chỉ là viêm phổi thôi nhưng mà viêm phổi là tiền carre đấy. bạn chưa có kinh nghiệm thì nên gọi đi

yeuketoan89

Active Member
nếu mình là bạn, mình sẽ đem đi phòng khám Gaia luôn và ngay thay vì lên diễn đàn hỏi thế này, vì mấy bệnh của cún này ko có time để chờ bạn lên diễn đàn hỏi rồi đến lúc hỏi được có khi đã quá muộn.mong cún nhà bạn sẽ mau khỏi bệnh....

yeuketoan89

Active Member
:d ko phải đâu ông ơi, cách đây 1 tháng cún nhà t bị chết, nguyên nhân là do vị viêm ruột, nhưng nhà tớ tưởng nó bị mệt nên chỉ chăm sóc thường ( bồi dưỡng cho ăn ngon, sữa, thịt.... ) nhưng càng ngày thấy nó càng nặng nên sợ quá mang đến phòng khám. mang đến buổi chiều thì buổi tối bác sĩ thông báo nó đã die vì mang đến muộn quá :((

yeuketoan89

Active Member
trước mình mang lên phòng khám trên thụy khuê, nhưng sau đó mới tìm hiểu được rằng phòng khám Gaia thì họ có vẻ đc trang bị những thiết bị dụng cụ y tế hiện đại hơn nên mới khuyên bạn ý mang lên Gaia thui.hjhj

nguyenlu

Lấy đâu ra mà lắm carre thía. Phân đi như nào bạn ơi. Nếu thấy sợ thì alo cho Nam hoặc Linh có số điện thoại trong danh sách clb đấy. Mình nghĩ chỉ là viêm phổi thôi nhưng mà viêm phổi là tiền carre đấy. bạn chưa có kinh nghiệm thì nên gọi đi
phân đi vẫn binh thường ban ơi, màu vàng , giờ no chỉ ho với chảy nước mũi .dử mắt thì it lắm .giup mình với

tjlow

mình nghĩ có thể nó bị viêm phổi bạn lên đến chỗ khác khám và tránh cho nó nằm lên nước.mong cún của bạn mau chóng khỏe mạnh ^^

GumGum

Member
bạn gọi điện thoại cho Nam hoặc Linh đi,có số trong phần profile đấy,chứ trong lúc bạn mất thời gian hỏi thế này thì bệnh của cún lại nặng thêm một bậc rồi đấy :|