• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các Anh chị cho em hỏi về quá trình làm tổ của trứng!

petspro

Member
Em có 2 câu hỏi như sau :
Trứng được thụ tinh sẽ làm tổ vào khoảng thời gian nào sau khi phối?
Chó nhà em giống golden phối ngày 14-12-2010 ngày hôm nay ngày 21-12-2010 bé bị sổng và chạy 1 quảng đường khoảng 300m vậy có ảnh hưởng gì đến thai nếu có hay không?
mong nhận đc sự giúp đỡ của mọi người!

chào bạn!!!! wa trình hình thành và làm tổ của hợp tử ở chó khoảng từ 7-10 ngày hợp tử sẽ làm tổ ở tử cung. Việc chó bạn chạy xa như thế nếu bạn quan sát chó vẫn bt thj bạn cứ yên tâm, nói chung tuần lễ đầu tiên chó có chạy nhảy như thế cũng k sau nhưng hạn chế thôi vì bạn bik ẻm dag mang thai mà!!! chúc bạn zui

tony_as

Member
Mong bác sỹ báu giải thích cái vụ này cho bạn ý, cái này cháu cũng đang quan tâm đây, Nhà cháu có con Lab mới phối được 3 ngày mà hôm nay tụ nhiên thấy con chó lạ đến gần nó nhảy chồm lên, cháu không biết nếu nhảy chồm lên như thế có ảnh hưởng gì đến vấn đề đậu thai ở chó không mong bác sỹ giải thích giúo cháu với. MOng tin của bác. Thân!