• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các anh chị cho em hỏi tí về Alaska!

Em xin hỏi là khoảng 3-4 tháng thì Alaska cân nặng bao nhiêu là chuẩn ạ? Thời gian nào cún mới thay răng và thay lông? Những lúc đó cần phải cho ăn bổ sung những gì để giúp lông dày và đẹp ạ.

nducbio

Member
The average weight of a three month old Alaskan Malamute is about 50 lbs. They can weight up to 130 lbs as an adult.

Cân nặng trung bình của 1 bé Alas Malamute 3 tháng tuổi là khoảng 50 lbs (23kg). Nó có thể lên tới 130 lbs (60kg) khi Alas trưởng thành

yeuketoan89

Active Member
3 tháng lấy đâu ra 23 kg vậy bác. alk nhà e bây giờ 2 tháng vài ngày mà nặng có tầm gần chục kg. đến khi 3 tháng chắc chắn chẳng đc 20kg

nducbio

Member
3 tháng lấy đâu ra 23 kg vậy bác. alk nhà e bây giờ 2 tháng vài ngày mà nặng có tầm gần chục kg. đến khi 3 tháng chắc chắn chẳng đc 20kg
Theo chuẩn thì là vậy, còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa, như chó bạn nuôi có cha mẹ ntn, điều kiện nuôi, hoặc chó của bạn là con thứ mấy trong đàn nữa....

ducanh1991

Member
3 tháng mà 23kg là dòng giant rùi :-ss .. manu nhà e 3 tháng được có hơn xịc cân nè :(