• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các a cho em hỏi xíu.

truong_BT

Xin chào ae trong diễn đàn,có ai biết số điện thoại của A 13(hay còn gọi là A thập Tam) nghe nói bên A 13 có nhiều chim ấp vú lắm,nên em nuốn qua đó bắt vài cặp mà em không biết địa chỉ hay số đt cũng được.
xin mọi người giúp đỡ dùm, em cám ơn trước!

Ilovepigeon

Member
chim ấp vú là chim gì vậy bạn mình mới chơi nên không biết .
là những con chim không đẻ được (vô sinh) mong muốn có 1 cặp con hay trứng trong ổ. Những loại chim vú này thấy trứng hoặc chim con thì nó vào ấp và nuôi ngay(rất có ích) :D:D:D:D:D:D:D:D:D

thanhhaivs

Member
là những con chim không đẻ được (vô sinh) mong muốn có 1 cặp con hay trứng trong ổ. Những loại chim vú này thấy trứng hoặc chim con thì nó vào ấp và nuôi ngay(rất có ích) :D:D:D:D:D:D:D:D:D
Bạn ilovepigeon này nói về chim ấp vú lạ quá, :-o :-o . có bao nhiêu cặp theo như bạn nói "vô sinh " mà nuôi con?
Chim ấp vú nói chung là loại chuyên dành để ấp và nuôi con giùm những cặp chim khác ( chim ấp vú này có thể là chim thái đua, chim hội ( bồ câu ta), chim pháp..., đại loại là những cặp ấp vú đẻ trứng của nó ra nhưng ấp và nuôi trứng nào là do ý của người chủ sắp xếp
Thường chim ấp vú dùng để ấp trứng chim kiểng, ấp vú ( ấp và nuôi con thay) cho những cặp bồ câu cảnh mà khả năng nuôi con không tốt như két, vảy cá, sư tử...); hoặc người ta dùng chim ấp vú để ấp cho chim đua ( để giữ sức cho chim đua bố mẹ (giống tốt), và thường 1 cặp ấp vú cho chim đua chỉ cho nuôi 1 con ( tức là 1 cặp trứng chim đua hay được nuôi bởi 2 cặp ấp vú khác nhau) mukc đích để con cim con ra được "chất lượng"

Thông thường chim ấp từ 16 đến 21 ngày là nở, quá thời gian trên trứng không nở chim sẽ tự động bỏ ấp, vì vậy khi sắp xếp trứng cho ấp vú, phải xác định được cặp ấp vú đó ấp ngày nào để thay trứng cần ấp vú vào, làm sao đảm bảo trứng được thay vào nở trước hoặc trùng ngày "cuối cùng" - ngày chim bỏ trứng nếu trứng không nở

Thông tin này hy vọng giúp được anh em mới chơi chưa biết "chim ấp vú" và 1 số kinh nghiệm chơi. Hy vọng anh em mới chơi có thêm kinh nghiệm và đàn chim như ý