• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cà phê mèo sẽ có mặt ở KonTum (ko phai ailu coffee dau nhe)

Mình là thành viên mới rất hâm mộ chị huyền hương ở Hà Nội lập dc quán ailu coffee, mình ở Tây Nguyên nên dự định tương lai sẽ lập một quán cà phê tương tự như vậy ko biết sẽ thế nào.
Ý tưởng lập quán cà phê như vậy mình đã có từ lâu rồi nhưng bận học quá vì năm nay là năm cuối cấp rồi, mình cần thêm một số ý kiến của các bạn.Mục đích chủ yếu của mình là tạo sân chơi cho những người yêu mèo ,lên án những hành động dã man đối với thú nuôi . biết tôn trọng những người bạn bé nhỏ này..ko biết có điên rồ ko nữa
Thực ra mình đã chuẩn bị bản kế hoạch gần 3 tháng rồi (tự mình thiết kế), mình mong rằng sẽ tìm dc những người thật sự yêu thương mèo và mong muốn mọi người sẽ biết đến KonTum.
Mình thật sự chưa có nhiều kinh nghiệm mong mọi người giúp đỡ và cho ý kiến

bạn có nghĩ thị trường ở nơi bạn sống phù hợp với hình thức hình không?

Mình k biết gì về kontum cả :D

Nếu được thì bạn lên tp HCM sẽ thuận lợi hơn rất nhiều ^^!

Boo09

Member
hehe ý tưởng của bạn rất hay.....:) hy vọng ý tưởng của bạn có thể thực hiện được....mình cũng có ý tưởng mở shop cho các bé mèo....nhưng chắc phải đởi mấy bé nhà mình có baby hết sẽ mang về VN :)

komtum thì hơi khó,mình ở tây nguyên luôn nhưng nuôi chỉ ở HCM vì có nhà ở đây,chứ không đem lên nhà được vì máy bay nhỏ không chở động vật,đi xe khách thì không chở mèo vì sợ xui(nghe mấy ông tài nói vậy),mà TN thì không có đường tàu hỏa,mấy lần trước nhà mình toàn đánh xe nhà lên mới đón mấy đứa về được,nói chung việc vận chuyển đã thấy khó,mà về thức ăn vật dụng...cũng không phát triển nhiều...nên chịu....

hix

Đây cũng là một trong những điều mình đau đầu nhất, TN khó mà có thể vận chuyển mèo được,thức ăn thì không lo còn giống mèo thì chắc phải xin chủ xe chứ chẳng ai chịu chở mèo vì sợ xui....kiểu này chắc phải tự lái xe máy mang về thôi, hix....:((

bạn thuê riêng 1 xe ôtô con rồi vận chuyển 1 chuyến là được mà:) người ta quan niệm vậy thôi chứ mình đừng có tin vớ vẩn vậy :)
chứ nếu điều tài xế tin là thật thì bạn vận chuyển bằng xe máy hay ôtô cũng vậy thôi.

mong bạn thành công^^!

Các bạn nói đúng có vẻ Tây Nguyên vẫn chưa phát triển được vì việc lập một quán cà phê không như thế không phải dễ ...nào là đủ thứ linh tinh như (hút lông mèo,giữ quán sạch không để ám mùi,bệnh lây nhiễm, an ninh trong quán) vả lại người dân ở đây cũng ít có quan tâm đến thú nuôi nhiều...có lẽ phải thêm thời gian nữa đợi kontum phát triển thêm nữa lúc ấy người ta sẽ quan tâm đến các pé nhiều hơn...Thời sống vì vật chất đã qua chắc chắn sau này con người ta sẽ sống vì tinh thần nhiều hơn vì vậy mình vẫn tin rằng một ngày nào đó các pé sẽ được tất cả mọi người trên đất nước có sự tôn trọng như một người bạn...Mình tin chắc như vậy...Bây giờ tập trung thi đại học đã !! mình sẽ thi ngành Thú Y mọi người ủng hộ mình nhé...Mong rằng VP ngày càng lớn mạnh :wave: