• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bulldog Puppy nhà Percy

entertainer

Chào các bạn,
Percy nhà mình vừa hạ sinh được 8 bé (4 đực, 4 cái) sáng nay. Các bé thật cute, hình ảnh mình sẽ tuần tự update trong vài ngày tới ...
Chó Cha (Sire): Camry của Hiếu (con của Baron)
Chó Mẹ (Percy): Maxi của Trí-3 Chia
Tạm thời đặt tên cho các bé như sau :
Đực: Neil, Matt, Andy, Bradley
Cái: Mary, Christie, Daisy, Emy
Hic.. Hồi hộp quá:nailbitting:

nhunglshung

Chúc mừng Enter,hi,để cho mình em Christie nhé,mình ở Hn nhưng cũng nhờ chuyển được
PM nhé,số DT mình 0985.92.0000 có gì ae giao lưu
Thnksss

Hình em nó đang có bầu thấy thương quá,bị xích sợi dây ngắn như muốn kéo cái cổ em nó lên,không biết em nó có nằm xuống được không nữa.Thương quá đi!

entertainer

Đúng như mình đã linh cảm lúc đầu, sẽ có tổn thất, :( ... các bé Andy, Daisy, Mary đã ra đi vì không đủ sức đế kháng, mất mát này thật là nậng nề đối với Percy và gia đình mình, :praying: mong các bé sớm có được một căn số mới.

Dưới đây là hình ảnh của các bé lúc 5 ngày tuổi

Thời khắc hành động theo bản năng

5 bé : là sĩ số còn lại

NEIL

MATT

CHRISTIE

BRADLEY

EMY

mình sẽ tiếp tục up ảnh các bé trong những ngày tới ...

thanhduytrinh

Dễ thương quá đi ^^........... Chúc mừng bạn nhé đồng thời cũng chia buồn vì mấtAndy, Daisy va Mary :((((((

truongan

Member
đẹp quá chúc mừng anh anh ơi cho em hỏi em củng nuôi bulldog mới đây đang sắp sửa lên giống và chắc sẽ có bulldog baby anh cho hỏi rằng chi phí mổ đẻ bulldog không xin cám ơn anh

entertainer

Percy nhà mình do BS Hải, địa chỉ 224 Huỳnh văn Bánh, Phú Nhuận mổ, tiền khám, mổ, thuốc: 1.300.000 đồng, chi phí linh tinh cho chó con: 500.000 đồng
Sau khi mổ mình đưa Percy qua BV Petcare, xuân thủy, thảo điền quận 2, theo dỏi, chăm sóc vết mổ và chích thuốc (7 ngày) : 800.000 đồng
đó là chi phí trực tiếp cho đến giờ ...
khi các bé mở tai, mắt mình sẽ có hình update cho các bạn...

entertainer

@ susugo: cám ơn bạn, mình đã và đang update hình ảnh các bé, bạn chờ vài ngày theo dõi sự phát triễn của các bé nhé ...

bạn ơi bạn làm ơn cho mình xin số điện thoại của bạn được k. mình có chuyện muốn phiền bạn xíu

entertainer

Đến hôm nay các bé đã có thể tự đứng lên được (đi đứng hoàn chỉnh chắc phải 7 ngày nữa). Sau đây là hình ảnh update các bé lúc 31 ngày tuổi ...

MATT

NEIL

BRADLEY

EMY

Ôi mấy bé bụ bẫm đáng yêu quá:love struck::love struck: mặt con nào cũng nhăn dã man luôn . Chúc mấy bé hay ăn chóng lớn nhé:)