• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bulldog baby!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

trung2t3c

Active Member
Qua nhà ông chú chơi , thấy bầy bulldog nhìn không cầm lòng nên làm vài pô kỉ niệm. Có 1 số tấm chụp trước đó , một số tấm mới hôm qua chụp

trung2t3c

Active Member
show hàng vài em.... mặc dù đẹp xấu tùy vào đánh giá mọi người, nhưng riêng đối với em, cứ bulldog là em yêu, nhất là.............. baby :D :D :D

Cha chúng nó đây...Tommy của bác Doanhcauson (cái này ông chú em nói ) :D

sao tai chó bull con lại dài thế bạn nhỉ hơi thắc mắc
khi nào bác làm nó giật mình hay nó đang ngóng cái gì ấy...thì tự nhiên tai nó sẽ hết dài mà ngược lại chuẫn nữa là ..... nói thế bác nào nuôi bull cũng hiểu.... :))

my_lucky

Active Member
nhìn đáng yêu thât đó, bull la` ước mơ cuối cùng mà em chưa đạt được đó bác ạ...........!

trung2t3c

Active Member
khi nào bác làm nó giật mình hay nó đang ngóng cái gì ấy...thì tự nhiên tai nó sẽ hết dài mà ngược lại chuẫn nữa là ..... nói thế bác nào nuôi bull cũng hiểu.... :))
bác nói chí tình chí lý..... ngắn gọn dễ hiểu :-bd:-bd:-bd

p/s: em cũng ghi rõ cái này em post chơi, đẹp xấu, nguồn gốc cha mẹ em không quan tâm.... vì cứ chó con là con nào cũng đẹp nên em thích :D

conan234

Member
cũng thích con này lắm,nhưng nghe đâu nuôi con này nước dãi nó dây ra nhiều lắm@@

thế thì ko được,ko biết có đúng ko,bác nào biết và đã nuôi thì chỉ em với:D

trung2t3c

Active Member
tất cả những vấn đề đó đều chỉ là 1 phía đừng quy hết về bull tôị nghiệp em nó :D

là loài chó có cấu tạo xương mũi đặc biệt : ngắn, sát vơí khuôn mặt, tất nhiên là sự hô hấp khó khăn so vơí các loại chó mũi dài khác ( mà không chỉ bulldog , Pug, bull Pháp..... cũng gặp khó khăn về vấn đề này.)
Cơ thể không có khả năng thích nghi vơí nhiệt độ môi trường quá nóng hoặc quá lạnh, nhất là quá nóng là điều tôí kị vơí bulldog.
Càng ngày càng đi theo 1 hướng khác so vơí tổ tiên, trở thành 1 chú chó thân thiện, dùng cho các cuộc show chứ không còn dùng để chọi như tổ tiên của chúng
không thích hợp vơí các trò vận động quá nhiều,đòi hỏi sức lực hay các cuộc chạy bộ đường dài......
Các vấn đề trên tuy bình thường có thể ai cũng biết nhưng thường không áp dụng hết, cho chúng nằm ở chỗ nóng, bắt chơi giỡn quá mức so vơí cơ thể thì đến ngươì còn ....thè lưỡi huống hồ là bulldog.Mà hiện tượng chảy dãi chỉ xuất hiện khi : nóng nên thè lưỡi , chảy dãi/ nóng nên uống nước vồ vập nên văng vãi tùm lum/vận động nhiều...........
Khi đã nắm rõ các vấn đề trên 2T3C nghĩ rằng bạn sẽ không còn khoảng cách vơí bulldog, không còn nghĩ chúng thông minh như "bull" :D nưã..... mà đáng yêu vo cùng

kenny313

Member
hix nhình yêu quá đi chó con thì chó ta cũng dễ thương nói chi là bull.phải cố hết sức để có 1 em thôi(giấc mơ chỉ là giấc mơ)

TungKon

Member
bạn ơi,nói thật với bạn là mình nhìn bọn này có e giống bulldog mà có e lai giông boxer,chắc mẹ tụi nó là bỏxe ak.nếu nói sai mong bạn thứ lỗi.

chicken

Member
Mặt bull dog là 1 đg thẳng, mặt bull box ko thẳng đc như này đâu bạn à, chân sau của bull dog dài hơn chân trước, đuôi thườg xoắn như đuôi lợn còn bull box khi đẻ ra thường có đuôi dài nên họ phải cắt đi, đó là các đặc điểm dễ nhận thấy để phân biệt bull dog thuần chủng đúng ko hả anh Trung ơi

bạn ơi,nói thật với bạn là mình nhìn bọn này có e giống bulldog mà có e lai giông boxer,chắc mẹ tụi nó là bỏxe ak.nếu nói sai mong bạn thứ lỗi.
bác này bẩu là lai BOXER thì đụng chạm tùm lum....chó cha của anh DOANHCAUSON,riêng cái chuyện phối đã ối tiền,mà đã đưa lên VP ngồi thì toàn cao thủ BULLDOG dzòm trước rồi,không đến lượt bác nhận xét đâu.......

trung2t3c

Active Member
em cũng có ghi rõ đẹp-xấu tuỳ vào mỗi người đánh giá mà :D :D :D :D riêng bản thân em không quan trọng, vì em thích dog baby
tuy nhiên có 1 điều bulldog thì em nói bulldog chứ bull-box mà ghi bulldog thì bản thân e dư biết phân biệt và cũng chẳng dám lừa để qua mặt ai trong diễn đàn này :D :D :D

vinhangel

Member
dễ thương quá đi!Công nhận nhìn mấy em bull con khoái thiệt.Nhưng đúng là khi muốn nuôi 1 giống chó nào đó thì cần phải tìm hiểu kĩ đặc tính của giống đó.Cho mình hỏi là nuôi bulldog có cực không?(nhất là khoảng ăn uống)?

mapbaby

ai nói ban tôi treo đầu dê bán thịt chó vậy trời hahhahha. buồn lắm à. phải hông ông bạn kakakakaka

trung2t3c

Active Member
mơí sáng đay chơi hả ông bạn, toàn ngươì trong nhà không à, cũng không có gì to tát đâu.... Cũng muốn xem AEC trong hôị nhận xét thế nào về chó con để còn biết mà nâng cấp con giống ngày một hoàn thiện hơn :D :D :D

trung2t3c

Active Member
Nhìn ông chú nuôi mát tay thât, bầy trước mới tìm về nhà mới chưa được ấm chỗ thì lại có thêm vài e baby bulldog hiện diện thay thế. Mình lại làm 1 vài pô ảnh cho nó thêm dài kì :D :D :D, nhưng lần này chỉ là cái O2 của 1 người bạn đi cùng nên chất lượng hình hơi kém, các bác xem tạm vậy . Bầy này thì con mẹ là bà ngoại của bầy trước :D :D :D, còn con cha của bày này thì em......ko biết vì ko hỏi :D :D :D

trung2t3c

Active Member
Show hàng từng em nè :D :D :D ... các bác ngắm chó thôi đừng quan tâm người bế chúng.... hắn là bạn của e mà cũng gống bull lắm vì hắn tới 115kg lận :) :) :)

Tổng cộng bầy này được 4 bé, 2 trai 2 gái :D

trung2t3c

Active Member
Cái này tặng ông ban mập của e... Chó nhà ông ấy và người kia là... ấy ấy của hắn :D :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.