• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull xin ra mắt các anh chị

legion90

Member

Em xin chào toàn thể các anh chị và các cô chú !
Em mới nuôi bé này được 2 tuần còn nhiều bỡ ngỡ và thắc mắc xin mọi người chỉ giáo thêm cho em để em có thể chăm sóc bé Bull tốt nhất. Cám ơn mọi người ạ !

legion90

Member
Thế ạ, mà trán bổ đôi là sao hả anh, em cũng chưa biết mấy thuật ngữ này lắm
mà con nhà em mọi người cứ khuyên không cắt tai em phân vân quá

jenny_Q

Vietpet sponsor
Đã là bully thì bạn nên cắt tai cho em nó như vậy thì sẽ đẹp và ngầu hơn. Bạn nên tìm hiểu thêm tiêu chuẩn của bully thì bạn sẽ thấy chán bổ đôi là thế nào.

golden-sr

Member
Cụm từ nói cho vui thôi mà bạn. Không có gì cao siêu đâu :p Cắt tai thì theo quan niệm và sở thích của từng người thôi :) Nhưng theo mình lúc bé thì để tai nhìn vẫn ok nhưng khi lớn hơn rồi tầm trên 7 tháng thì nhìn cứ ngộ ngộ thế nào ý. Cắt đi vẫn đẹp hơn. Bạn cứ tham khảo và tìm hiểu thêm nhé. Mình cũng gà lắm :D

legion90

Member
các anh cho em hỏi với, hôm nay em phát hiện Bull nhà em có cái răng lung lay, nhưng chắc vẫn dính ít da nên giật mãi không ra, không biết có bị làm sao không ạ

Khánh Nhữ

Active Member
các anh cho em hỏi với, hôm nay em phát hiện Bull nhà em có cái răng lung lay, nhưng chắc vẫn dính ít da nên giật mãi không ra, không biết có bị làm sao không ạ
Đến kì thay răng, hồi trước con chó đực của mình đến kì thay thấy nó có vẻ khó chịu vì mấy cái răng lung lay mãi chưa rung nên mình giúp nó bằng 2 cái tát, mỗi cái bay 1 răng, đây là răng sữa, mỏng và rỗng ...!

legion90

Member
uhm mình cứ phân vân mãi nhưng vẫn quyết định cắt :D, thấy chú HÒa bảo nhờ bạn vẽ tai hộ luôn thì phải