• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull terrier nhà mình được 5 tháng tuổi

chicken

Member
Em nhập quốc tịch Hà Nội được 2 tháng rồi đấy, giờ được 5 tháng tuổi rồi, tai còn 1 tí tẹo nữa thôi là dựng đứng. Láo kinh khủng, lần đang học bài cầnn tìm cục tẩy ko thấy đâu tìm loạn cả nhà lên mà rõ ràng mình để trên bàn, cáu ơi là cáu, ai ngờ đâu là cho đại k này đi vệ sinh thấy ngay cục tẩy của mình trong đống sản phẩm của nó. Hôm thì nguyên tuýt thuốc mỡ têtacylin, chuyên đi lang thang trên nóc mái tôn, giờ sợ quá phải xích 24/24

Ảnh chụp con lợn này vừa đi tắm mưa về nên nhà bẩn kinh khủng

chicken

Member
Hình ảnh 1 tháng trước, màu lông vẫn thế còn mặt mũi thay đổi như là con chó khác ý chẳng hiểu sao luôn

Hình ảnh 1 tháng trước, màu lông vẫn thế còn mặt mũi thay đổi như là con chó khác ý chẳng hiểu sao luôn
nghịch lắm vậy sao?mấy vết đỏ rụng lông đã khỏi hẳn chưa?????????????

chicken

Member
nó ra lông tơ và da chỗ đấy trắng trở lại bt rồi anh ạ, em cảm ơn anh nhé

nollit

đẹp quá bạn ạ, dòng kún này ở HN ko nhiều đâu, tớ chưa thấy qua 1 em nào cả.

cái tai như 2 cây mộc nhĩ, muốn cắn thế :x

chicken

Member
thanks bạn, bạn mà cắn tai nó là cắn lại tai bàn liền đó, đến mình chủ nó, hôm mình đánh nó xong, nó cứ nhảy vào để liếm mặt nịnh nọt, thấy thương thương để nguyên cho nó liếm thì nó tợp thẳng 1 cái vào mặt mình. 5 tháng nhưng mặt nó cũng có mấy cại sẹo vì cắn nhau rồi

trung2t3c

Active Member
cố gắng lên chứ Dương, nhìn em nó chán thế :D :D :D.....chuyển vào Sg cho anh di nhóc :D :D :D
Chó 5 tháng của người ta nè :D

Đã biết đi Show- dù em còn bé lắm :D :D :D

còn biết nhìn nhượng em nhỏ :D :D :D

thancau

Member
anh chicken ơi anh cho em hỏi với anh bắt con bull terier này ở đâu vậy ? giá cả bao nhiêu? em muốn nuôi mà không biết chỗ bán và giá cả

bull terrier nó mà quý ai thì nó cắn cho 1 cái thật đau ,không như chó ta nhà mình thế mới thích ^,...,^
bé này mà cho ngủ ở trong gầm giường thì bố trộm vào cũng không sợ

chicken

Member
Tai nó dựng đứng rồi anh à, lúc nào có thời gian em sẽ chụp thêm ảnh nó cho anh và mọi ng xem. Mà chó của ng ta 5t biết đi show con của e 5t biết cắn nhau ầm ầm. . .hahaha

chicken

Member
Ma con trong hình của anh hơn 5t hay sao ý, em thấy nó mọc dầy đủ hết răng rồi chứ ko như con nhà em

trung2t3c

Active Member
anh quên nói, tấm dưới là khi nó đã trưởng thành, em nhìn là biết rồi đó (so sánh với con chó nhỏ bên cạnh ) :D :D :D.
Lỡ rồi nên xin phép Dương post luôn quá trình phát triển của con chó con màu vện luôn :D
hình được cung cấp bởi anh Kim - chủ kennel Eugene
Lúc này khoảng 5 tháng đã là Young Champion

còn bé mà đã được đi off nè

werbinich

Member
Hà Nội cũng đã có nhiều Bull te nhưng chưa thấy em gái nào lên tiếng. Sắp tới em dinh một bé về, nhưng nó vẫn là đực :D

hungvu

Member
Em nhập quốc tịch Hà Nội được 2 tháng rồi đấy, giờ được 5 tháng tuổi rồi, tai còn 1 tí tẹo nữa thôi là dựng đứng. Láo kinh khủng, lần đang học bài cầnn tìm cục tẩy ko thấy đâu tìm loạn cả nhà lên mà rõ ràng mình để trên bàn, cáu ơi là cáu, ai ngờ đâu là cho đại k này đi vệ sinh thấy ngay cục tẩy của mình trong đống sản phẩm của nó. Hôm thì nguyên tuýt thuốc mỡ têtacylin, chuyên đi lang thang trên nóc mái tôn, giờ sợ quá phải xích 24/24

Ảnh chụp con lợn này vừa đi tắm mưa về nên nhà bẩn kinh khủng
Nhìn mặt thằng Lợn này ngu quá cơ chicken ạ. có cơ hội gặp chắc mình "vả" cho nó vỡ mũi mất:D:D:D

Theo mình nghĩ bạn đừng nên xích nó nhiều,mình đã từng gặp tất cả khoảng 5con chó bị xích suốt,khi mở xích ra thì nó như con ác thú thôi(dù là chó ta)!Huống chi đây là giống chó dữ nữa,bạn xích thế,đến lúc mở xích hay lỡ bị đứt xích mà nó chạy ra đường thì có chuyện lớn đấy!
Thứ 2,một chú chó cũng như một thành viên trong gia đình rồi,xích suốt như thế tội lắm bạn à!