• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull nhà mình

anh em nhận xét cho mình với
đây là ảnh em nó đi chơi công viên

anh em nhận xét nhiệt tình vào , mình mới nuôi bull lần đầu:D

LION_2009

Active Member
BULL

anh em nhận xét cho mình với
đây là ảnh em nó đi chơi công viên
anh em nhận xét nhiệt tình vào , mình mới nuôi bull lần đầu:D
Em này của bạn mầu trắng rất đẹp nhưng hình như bạn ít cho em nó chạy, đi bộ . Móng chân em nó hơi dài ngực không nở ít cơ bắp . Bạn nên cho chạy dắt đi bộ,đùa nghịch nhiều cho ăn đầy đủ sẽ rất đep .

mình cũng có cùng ý kiến như LION .và bạn nên chú ý thên về vệ sinh cho em nó. nhất và phần mắt và nhưng nếp nhăn 2 bên mũi vì có thể làm mất vẻ đẹp củ bộ lông trăng và có thể tao điều kiêb cho vi khuân phát triên gây viêm da (EB hay dễ bị viêm da vung mặt và cổ)...thân

Em này của bạn mầu trắng rất đẹp nhưng hình như bạn ít cho em nó chạy, đi bộ . Móng chân em nó hơi dài ngực không nở ít cơ bắp . Bạn nên cho chạy dắt đi bộ,đùa nghịch nhiều cho ăn đầy đủ sẽ rất đep .
tại mình mới mua của người khác nên chưa biết nuôi thế nào , cám ơn bạn rất nhiều:D

mình cũng có cùng ý kiến như LION .và bạn nên chú ý thên về vệ sinh cho em nó. nhất và phần mắt và nhưng nếp nhăn 2 bên mũi vì có thể làm mất vẻ đẹp củ bộ lông trăng và có thể tao điều kiêb cho vi khuân phát triên gây viêm da (EB hay dễ bị viêm da vung mặt và cổ)...thân
hôm nào mình cũng lau mặt cho nó hết mà vẫn còn mờ mờ , chứ khi mới đem về hai bên nó mắt nó đen thui ah , cám ơn bạn đã góp ý >:D<

die_rui

Member
Lâu lắm mới thấy lại em Lợn nhà mình, gần 2 tuổi mà lang thang từ Hà nội, Đà Nẵng, giừo lại vào Huế

Lâu lắm mới thấy lại em Lợn nhà mình, gần 2 tuổi mà lang thang từ Hà nội, Đà Nẵng, giừo lại vào Huế
:D minh mới mua lại cua namjery đó , chó của bạn thông minh lắm , nhưng có mỗi cái là hơi nhác ăn , không biết khi bạn nuôi bạn hay cho em nó ăn cái gì vậy , mong được chỉ giáo:D

Tony Ho

Member
Bạn cho nó ăn thử hột vịt lộn 2quả/ngày và phô mai 2cái/tuần, đầy đũ rau và trái cây nữa. Chó mình ăn như vậy đó nó 3,5 tháng 14kg
( rùi.) Goodluck

namjerry

Member
Chào bạn !

:D minh mới mua lại cua namjery đó , chó của bạn thông minh lắm , nhưng có mỗi cái là hơi nhác ăn , không biết khi bạn nuôi bạn hay cho em nó ăn cái gì vậy , mong được chỉ giáo:D
Có lẽ em Bull mới về nhà bạn nên chưa quen khẩu vị ăn hằng ngày , bình thường em nó ăn tạp lắm cho cái gì cũng ăn , trái cây cũng ăn tuốt . Còn khẩu phần ăn hằng ngày mình hay cho ăn thì Cơm + Phổi bò + Rau + A3 nó ăn rất khoẻ . Hy vọng bạn nuôi nó tốt .

Bạn cho nó ăn thử hột vịt lộn 2quả/ngày và phô mai 2cái/tuần, đầy đũ rau và trái cây nữa. Chó mình ăn như vậy đó nó 3,5 tháng 14kg
( rùi.) Goodluck
cảm ơn bạn , để mình cho nó ăn thử xem sao:D

die_rui

Member
Trước kia mình hay cho ăn cổ gà, lá su hào. Mà trước em này ăn khỏe lắm, ăn đến nỗi nôn ra rồi lại ăn:D thế nên còn phải hạn chế em nó ăn. 1 năm nay mới gặp lại, nhớ quá

Trước kia mình hay cho ăn cổ gà, lá su hào. Mà trước em này ăn khỏe lắm, ăn đến nỗi nôn ra rồi lại ăn:D thế nên còn phải hạn chế em nó ăn. 1 năm nay mới gặp lại, nhớ quá
cám ơn bạn , bây giờ minh hay cho em nó ăn cơm trộn với pate , em này theo bạn tính thì được mấy tháng rồi bạn :D

die_rui

Member
chính xác nhé, mình bắt em nó thang 21_11_2007 (khi đó 2,5 tháng) tính đến giờ hơn 2 tuổi

namjerry

Member
Òh thế mình bắt em nó khoảng tháng 7-2008 ma sao khi đó bạn nói em nó 6-7 tháng là sao nhỉ :S

chính xác nhé, mình bắt em nó thang 21_11_2007 (khi đó 2,5 tháng) tính đến giờ hơn 2 tuổi
vậy là em nó cũng già đời rồi đó , mà sao mình thấy tính em nó vẫn giông như con nít , chắc già rồi mà còn ......:)):)):))

die_rui

Member
em này tính nhắng nhít từ bé, trước kia ko có time để chơi đùa với em nên nghĩ tội nó mới bán chứ em này tình cảm lắm

Voi9999

Member
Con Bull em đang có trách nhiệm chăm sóc , anh bạn chỉ cho ăn thức ăn khô, 2 lần 1 ngày và 2 gói sữa tươi vinaMilk , em đang lo lắng không biết thế có chuẩn không ? Nếu chưa chuẩn thì nhờ các bác chỉnh giúp ... ??? Cảm ơn các bác

em này thích giỡn lắm , nhưng em nó giỡn mà cắn đau quá với nước dãi dính áo quần tùm lum , mỗi lần giỡn xong là phải đi tắm :D