• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bull Boston thật dễ thương

lamhong

Member
Con này họ bán ở Lê Hồng Phong bạn ạ, mình cũng không thích lắm. Nếu bạn rảnh thì mình cùng với bạn đi tìm

Julia

Mình có nuôi đây, nhưng của mình là French Bulldog, có khác tí xíu so với Boston^^

VuHung

Member
Chó Boston Terrier Của Lion_2009.

Nhìn 4 tấm hình chó con và 2 tấm hình chó lớn của Lion_2009,thì nhận ra ngay đó giống chó BOSTON TERRIER .hlv VŨ HÙNG. .

Ảnh này chụp ở nhà bác Thành bán chó ở phố Hồng Mai hôm 17/3. Cô nàng này nghịch lắm, nhắng nhít cực. Ai cần mua thì ra chỗ đó xem còn không nhé ;)

Anhcv

Member
Mặt thì của Boston nhưng thân thì của bull Pháp. Có thể là chó bull Pháp đó bạn.
Boston màu đẹp thường thì đen tuyền kéo từ 2 mắt xuống đến ót sau đó là cổ trắng và thân màu đen. Chuẩn nhất là 2 chân trứơc trắng phía trước đen phía sau và 2 chân sau thì đen có hoặc không có vớ. Vùng lông trắng ở giữa 2 mắt không được chạm vào mắt.
Loài này ở VN mình khó kiếm 1 em đúng chuẩn thật. Ngoài ra loài này còn có màu vện nữa.

ĐÚng là loại này Việt Nam thật sự hiếm .... Mình mê em này quá nhưng chắc khó mà tìm đc 1 em như ý

lamhong

Member
Bull Boston và French Bulldog

Mình có nuôi đây, nhưng của mình là French Bulldog, có khác tí xíu so với Boston^^
Bạn cho mọi người xem ảnh với nhé, nếu có điều kiện dược tận mắt xem càng tốt.
Sáng nay vừa đi săn được mấy tấm hình Bulldog Pháp con:

Vì ở trong chuồng nên không chụp được toàn thân, nhưng nhìn tổng thể nó giống con màu đen này:
:-@

mình thích giống này lắm mà không biết có mắc không nữa.trong sài gòn này có thì giá bao nhiêu vậy các bạn
COn này VN mình hiếm đấy bạn .. muốn tìm 1 con thuần chủng khó lắm :) , chỉ có bull pháp thôi .. giá thì vô chừng... nhưng trung bình khoảng 3 triệu

Julia

Bạn cho mọi người xem ảnh với nhé, nếu có điều kiện dược tận mắt xem càng tốt.
Sáng nay vừa đi săn được mấy tấm hình Bulldog Pháp con:

Vì ở trong chuồng nên không chụp được toàn thân, nhưng nhìn tổng thể nó giống con màu đen này:
:-@
hai con bull trong chuồng bạn chụp đc bị lai đi nhiều rồi, ko còn giống bull Pháp hoặc boston terrier nữa, Ở Vn muốn mua chó thuần chủng khó thật :(

kienanhdo

có ai bán loại chó này thì thông tin giùm mình nhé, mình cũng thích lắm mà kiếm không ra

lamhong

Member
Ai hơn ai, so sánh Boston với Bull Pháp

Ở cửa hàng Ánh ở Lê Hồng Phong có con Bull Pháp cái màu trắng vá đen, rất đẹp đã lên giống, họ đòi 3,5triệu ai có nhu cầu thì qua xem!

Hoai Thu

Member
mua chó ở LHP thì sợ chó chết vì bệnh lắm, mặc dù đúng là họ có nhiều chó lạ thật, nhưng mua về rồi chết thì quá tội

lufuvn

có bác nào biết giống chó này ở đâu có bán chỉ em với. e đang muốn tìm mua 1 con về nuôi. Nếu vn ko có thì sắp tới em tính qua thái lan xem thử. Bác nào có thể giúp em địa chỉ uy tín tại thái lan và cách vận chuyển về ko ạ? e xin cảm ơn!

emladanhp

Member
chó đẹp thế này chắc là đắt lắm nhỉ.Đây là lần đàu tiên em thấy loại chó này

emladanhp

Member
chó đẹp thế này chắc là đắt lắm nhỉ.Đây là lần đầu tiên em nhìn thấy loại chó này

mewmeo

Member
Ảnh này chụp ở nhà bác Thành bán chó ở phố Hồng Mai hôm 17/3. Cô nàng này nghịch lắm, nhắng nhít cực. Ai cần mua thì ra chỗ đó xem còn không nhé ;)
Nhìn cả 3 con không biết là đang khó chịu cái gì, đểu thế :))

Goldenfarm

dễ thươg qá đi mấc! nhìn cái mặt nó mắc cừi qá har! đẹp đó! chắc là qậy 180 luôg har

phananh2812

Member
cho mình hỏi không biết là lai như thế thì có rẻ không nhỉ, mình thích một em pitbull quá nhưng lai cũng nhìn được đấy nhỉ. nếu hoàn toàn là bully thì không thích lắm. nhưng mình cũng không hiểu là hai dòng đấy thì dòng nào hơn về giá trị và tính hung hãn, có bạn nào biết nhiều ve dòng này bảo mình với mình đang tìm mua một em. CẢM ƠN MỌI NGƯỜI