• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Budgie - Chim Yến Phụng

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Xin gởi đến các Anh, Chị một số hình ảnh chim yến phụng đang nuôi, vì mới nuôi nên k. có kinh nghiệm nhiều nên rất mong được chỉ dẫn.

hunglucky

Chim của bạn già quá nuôi để sinh sản e không ổn, bạn chọn chim tơ mà chơi, chim tơ nhìn mũi của nó mịn màng và hồng hào

phamhuyhoang

Active Member
em không biết gì về chim nhưng khi được anh Sơn dẫn đến nhà anh đó thật là ngưỡng mộ anh ạ ^_^ nhiều về số lượng nhưng quan trọng là toàn hàng khủng anh ạ ^_^ sắp tới em vào em bắt mấy em ra đi biếu,anh Sơn cho em địa chỉ với nhé ^_^

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chim của bạn già quá nuôi để sinh sản e không ổn, bạn chọn chim tơ mà chơi, chim tơ nhìn mũi của nó mịn màng và hồng hào
Thanks hunglucky, những chú budgie này k. già đâu, từ chim tơ lớn lên và chưa đẻ qua lần nào. Chỉ có khác là giống này (Standard budgie) lớn gấp đội, gấp ba lần chim yến phụng thường thấy bán ở VN.

"...,Modern show budgerigars, also called English budgerigars and/or Standard-Type Budgerigars are larger than their wild-type (natural form) counterparts, with puffy head feathers, giving them an exaggerated look. The eyes and beak can be almost totally obscured by feathers. Most Budgerigars in the pet trade are not of the show variety (Standard-Type aka English Budgies) and are similar in size and body conformation to wild Budgerigars and thus aptly called wild-type Budgies.

Nguồn:http://adorablebudgies.co.uk/"

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
em không biết gì về chim nhưng khi được anh Sơn dẫn đến nhà anh đó thật là ngưỡng mộ anh ạ ^_^ nhiều về số lượng nhưng quan trọng là toàn hàng khủng anh ạ ^_^ sắp tới em vào em bắt mấy em ra đi biếu,anh Sơn cho em địa chỉ với nhé ^_^
Dear Hoàng , em vào đi anh sẽ đưa em đi. Chừng nào em vào?

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Mấy bé yến phụng đẹp quá.
Hôm bữa qua anh mới vài ba lồng Mi, chòe lửa v.v.. hôm nay lại gia tăng quân số rồi. Nghiện thêm cái mới là mệt lắm anh ơi hehehe

Chào thân ái và đoàn kết