• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Buổi huấn luyện ngày 18/12/2011

minhcuong

Active Member
Chào các anh em,

Hôm nay mặc dù trời lạnh, nhưng khoảng 9:30AM, anh Hoan, anh Tuấn cùng Ali, Marx, Linh Animal Rescue cùng Aid và một anh khác trong hội lần đầu tiên mang Mic đến tập luyện.

Sau khoảng 1 tiếng chạy chơi thoải mái, Ali và Aid lần lượt tập các bài tấn công phức tạp gồm có:

1- Quân xanh đi cạnh chủ khiêu khích nhưng chó chỉ cắn, khi quân xanh đột ngột tấn công chủ.

2- Lệnh dừng đột ngột sau khi chó được thả ra để cắn. Ali và Aid làm rất tốt. Ngay khi Ali và Aid lao đến sát quân xanh, nhưng chủ hô "Dừng" là lập tức ngồi yên, và chạy lại chủ khi có lệnh gọi về.

3- Hôm nay minhcuong cũng tập cho Ali và Aid bài cắn tầm cao và bay người. Mỗi cháu tập khoảng 20 lần tất cả.

4- Bài tập truy đuổi quân xanh vượt qua chướng ngại vật là ghế đá, và một sân khấu bê tông cao khoảng 0.9 mét.

Buổi tập cắn nhả diễn ra khá lâu khoảng hơn 60 phút.

Buổi tập kết thúc lúc 11:30pm. Sau đó anh em Malinois giao lưu với các anh em Doberman gồm có KhuyenMo, TuanPhuThai và HaiDang.

Ali tiếp tục thực hiện bài ngồi canh xe máy trong lúc chủ nói chuyện.

Đến 1:00pm thì buổi hội họp kết thúc. Hẹn các anh em tại Festival Vietpet

minhcuong,

Lâu lắm không vào Vietpet, nhìn cái skin mới của forum cứ tưởng vào nhầm web khác :) Hội Malinois HN phát triển nhanh quá, cháu xin được chúc mừng chú Cường mọi người ạ.

Và cũng mong festival sắp tới được chứng kiến tài năng của các bé Malinois nhà mình (cụ thể là em Aid vì mới gặp mỗi em này :D)

PS: Animal Rescue cố gắng nhé, tuần sau anh sẽ cố gắng đi festival để "giám sát" chú đó, hehe.

Tiếc quá hnay lại ko đc tập cùng mọi người. Hẹn gặp lại tại festival. Chúc các bác chủ sức khỏe

riêng cháu rất hoan hô lúc Ali bị bắt ngồi im trên xe. nó khá mỏi nhưng vẫn không muốn rời vị trí mà vẫn muốn làm chủ vui lòng !

minhcuong

Active Member
Rút kinh nghiệm từ các buổi huấn luyện vừa qua:

1- Không cần quá đông, những anh em nào đã đến, tập nghiêm túc, sau khi về thấy hiệu quả, đáng để mất buổi sáng chủ nhật, chạy xe đến cv Thống Nhất

2- Luôn sáng tạo các kỹ năng tập mới cho Malinois. Để chó và chủ không chán.

3- Mùa đông lạnh, buổi sáng nên tập muộn lại từ lúc 9:30 sáng. Khi cho Malinois nên cho nó mặc áo chống rét.

4- Trước khi cho Malinois ra sân tập một cần xem lại các video thi đấu Schutzhund thế giới để nhập tâm các động tác.

Sau ngày 1/1/2012, câu lạc bộ Malinois sẽ có thêm một số dụng cụ tập luyện do anh Mit chế tạo. Các anh em chịu khó chạy qua nhà minhcuong để cùng mang ra. Buổi tập có những dụng cụ tốt để tập, chó mau tiến bộ, và tránh chấn thương.

Một điều vui của ngày hôm nay, là Marx đã bắt đầu tiếp thu, tập trung tốt hơn. Sẵn sàng cho một lớp học dài hạn để thi đầu trong một ngày không xa.

Cháu Tuấn Anh hôm nào tham gia hội huấn luyện Malinois đi. Chú mặc áo giáp 1 tiếng liền cũng khá mệt ...

công nhận hội trưởng khoẻ thật :)) mặc bộ giáp liền tù tì rõ lâu chiến đấu với 2 anh em nàh quái cẩu :D

minhcuong

Active Member
[animal RESCUE];616655 nói:
công nhận hội trưởng khoẻ thật :)) mặc bộ giáp liền tù tì rõ lâu chiến đấu với 2 anh em nàh quái cẩu :D
Cháu Linh xem lịch biểu diễn về huấn luyện Aid cho cẩn thận nhé. Không để được thua Ali và Arika đâu đấy. Có chiêu thức bí kíp cứ luyện chăm vào.

năm trước có anh với anh chiền với con Tarzan trước nữa có Carla vậy mà bây giờ hội mali đã đông như quân nguyên rồi .Bắt xe lên hà nội xem cho mở rộng tầm mắt thôi :)) .