• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Buồn quá mọi người ơi

Em bé nhà em tên là Man đáng yêu lắm.Em nó được 18 tháng rối và rất thông minh mỗi tội chỉ biết làm mỗi 3 trò thôi,bởi em không biết dạy dỗ.Đàng buồn thật đấy......Em định cho em bé đi học nhưng sợ người ta đánh nó nên lại không nỡ.Thấy mọi người post ảnh các em chó lên VP mình rất ghen tị nhưng chỉ tội em dốt lắm không biết làm cách nào để post được ảnh em bé lên VP cả.huhuhu................tất cả cũng chỉ tại em dốt nát thôi.Mong rằng một ngày sớm nhất em sẽ post được ảnh em nó lên.Mong mọi người dạy cho em cách post ảnh lên với để em sớm được khoe em bé nhà em với mọi người.Cảm ơn mọi người trước nha:D

khanhtungbk

Member
không ai chê chó của em đâu Hạnh ạ . Mình nuôi nó bởi mình yêu nó , yêu bản thân nó chứ không phải mình yêu "cái nó có" .Anh thấy Man của em cũng cute đấy chứ , vì vậy em cứ yên tâm Post ảnh MAN lên diễn đàn . Còn chuyện post ảnh lên thì đơn giản lắm em ạ ( cứ buzz anh ) !!!

Anh ơi em không những không chê em bé của em mà rất tự hào về em bé của em,dù không phải là thật xuất sắc nhưng chó của em đẹp,em không post được ảnh em bé lên không phải vì sợ bị chê mà đơn giản là vì em không biết cách post ảnh dù đã cố rất nhiều lần.Em đã chuẩn bị rất nhiều ảnh em bé rồi,khi nào biết post chắc chắn em sẽ đưa ảnh em bé lên.

Bác ạ nói như bác thì trên đời này chẳng có ai dám đưa đến trường huấn luyện cả. Bác cứ cho nó đi học sau khi về em nó sẽ trờ thành 1 cận vệ trung thành của bác. Bác cứ gửi đến PDS Trâu Quỳ Gia Lâm. Chúc bác thành công.

Chào Trần Ngọc Huyền!

Em bé nhà em tên là Man đáng yêu lắm.Em nó được 18 tháng rối và rất thông minh mỗi tội chỉ biết làm mỗi 3 trò thôi,bởi em không biết dạy dỗ.Đàng buồn thật đấy......Em định cho em bé đi học nhưng sợ người ta đánh nó nên lại không nỡ.Thấy mọi người post ảnh các em chó lên VP mình rất ghen tị nhưng chỉ tội em dốt lắm không biết làm cách nào để post được ảnh em bé lên VP cả.huhuhu................tất cả cũng chỉ tại em dốt nát thôi.Mong rằng một ngày sớm nhất em sẽ post được ảnh em nó lên.Mong mọi người dạy cho em cách post ảnh lên với để em sớm được khoe em bé nhà em với mọi người.Cảm ơn mọi người trước nha:D
Càng ngày thì anh càng cảm thấy em... "thú vị" :D:D:D
Con gái mà lại đam mê và nuôi GSD - dòng chó chẳng "nữ tính" chút nào! Thậm chí nếu anh nhớ không nhầm thì Huyền còn liên lạc với chú TrungAC xin làm một "nhân viên" tại trại PDF nữa:D:D:D
Em làm anh ngạc nhiên và thấy... quý mến :D:D:D Sao lại có một cô gái mê chó đến vậy nhỉ?
Việc post ảnh không khó đâu em. Anh có một cậu em trai chắc cũng sàng sàng tuổi em, trông đẹp trai, chưa có người yêu, cũng đang nuôi GSD, chụp ảnh rất đẹp. Để anh giới thiệu hai người với nhau nhé! Biết đâu em lại có một seri ảnh đẹp và một nhịp cầu "từ GSD đến trái tim" thì sao:D:D:D
Vài lời đùa vui nếu có gì không phải em bỏ quá nhé!
Chúc em luôn vui với cún của mình!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Đê nghị GSD club Hà nội cử ngay đồng chí Hoàng Minh Đức giúp bạn Ngọc Huyền làm cố vấn post hình ngay nhé. Có khó khăn gì báo cáo gấp cho Rex Couple !

Bạn ấy kêu: Buồn quá mọi người ơi ! Làm anh em giật mình.

Vì là thành viên mới của hội nên em còn rất nhiều bỡ ngỡ nên em rất mong nhận được nhiều sự giúp đỡ hơn nữa! Theo em, điều cốt yếu là mình yêu GSD bằng cả tấm lòng chứ không quan trọng là trai hay gái!
Với lại thích GSD không có nghĩa la em không nữ tính đau nhá!Mà hình như trong hội GSD chỉ có mỗi em là con gái thôi,hơi buồn một tí!
MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM NHIỀU NHIỀU...."vì em là con gái lại là đàn em mà"
Thân mến

Anh có một cậu em trai chắc cũng sàng sàng tuổi em, trông đẹp trai, chưa có người yêu, cũng đang nuôi GSD, chụp ảnh rất đẹp. Để anh giới thiệu hai người với nhau nhé! Biết đâu em lại có một seri ảnh đẹp và một nhịp cầu "từ GSD đến trái tim" thì sao:D:D:

Rất vui khi nhận được sự giúp đỡ từ anh Đức,Năm nay em 18 tuổi rất sẵn lòng làm quen với em của anh,biết đâu lại có một cầu nối "từ GSD đến trái tim",nếu không thì em xin giới thiệu em của em...cũng có một tình yêu lớn với GSD như em...
Mong rằng chúng ta sẽ gặp nhau vào 1 ngày không xa...
MẾN THÂN!!!!!!!!!!!!!!!:D

thangtran910

Vì là thành viên mới của hội nên em còn rất nhiều bỡ ngỡ nên em rất mong nhận được nhiều sự giúp đỡ hơn nữa! Theo em, điều cốt yếu là mình yêu GSD bằng cả tấm lòng chứ không quan trọng là trai hay gái!
Với lại thích GSD không có nghĩa la em không nữ tính đau nhá!Mà hình như trong hội GSD chỉ có mỗi em là con gái thôi,hơi buồn một tí!
MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM NHIỀU NHIỀU...."vì em là con gái lại là đàn em mà"
Thân mến

Anh có một cậu em trai chắc cũng sàng sàng tuổi em, trông đẹp trai, chưa có người yêu, cũng đang nuôi GSD, chụp ảnh rất đẹp. Để anh giới thiệu hai người với nhau nhé! Biết đâu em lại có một seri ảnh đẹp và một nhịp cầu "từ GSD đến trái tim" thì sao:D:D:

Rất vui khi nhận được sự giúp đỡ từ anh Đức,Năm nay em 18 tuổi rất sẵn lòng làm quen với em của anh,biết đâu lại có một cầu nối "từ GSD đến trái tim",nếu không thì em xin giới thiệu em của em...cũng có một tình yêu lớn với GSD như em...
Mong rằng chúng ta sẽ gặp nhau vào 1 ngày không xa...
MẾN THÂN!!!!!!!!!!!!!!!:D
Mong rằng HN GSD Club là nhịp cầu nối "GSD đến với trái tim" đó là Hạnh phúc nhân đôi:beer

o

pit bull

Member
Hoan hô, rất mừng vì nếu có thể qua GSD Club mà 2 bạn Đức và Huyền ( 2 người ) lại có thêm một tình bạn mới quả thật là vui. Vì đây là diễn đàn ảo nhưng tình cảm lại ... thật. Cố lên Đức nhé, quyết thắng !

Hình như em chưa thấy anh Đức giới thiệu em anh Đức,Anh Đức bảo là sẽ giới thiệu em của mình chứ có phải giới thiệu anh ý đâu.Mà anh Đức chưa thực hiện việc mình đã hứa,anh Đức chưa dạy em cách Post ảnh lên VP.....em đang chờ đây......
P/s hiện nay nick này là chỉ có em đang sử dụng,em là Hạnh.....Nếu anh nào muốn liên lạc với em Huyền thì cứ gọi cho em,em sẽ giúp đỡ...nhưng chỉ làm bạn thôi nha,vì em nó còn nhỏ mà

Chào chị !

Hình như em chưa thấy anh Đức giới thiệu em anh Đức,Anh Đức bảo là sẽ giới thiệu em của mình chứ có phải giới thiệu anh ý đâu.Mà anh Đức chưa thực hiện việc mình đã hứa,anh Đức chưa dạy em cách Post ảnh lên VP.....em đang chờ đây......
P/s hiện nay nick này là chỉ có em đang sử dụng,em là Hạnh.....Nếu anh nào muốn liên lạc với em Huyền thì cứ gọi cho em,em sẽ giúp đỡ...nhưng chỉ làm bạn thôi nha,vì em nó còn nhỏ mà
-Em chào chị !em đang đi tìm chị dâu cho anh trai em đây !Nếu chị không chê anh trai em, thì cho phép em được làm quen với chị nhé.
xin giới thiệu với chị ,em tên là : Eva (xin tặng chị tấm hình để làm quen)

-Xin chúc chị luôn vui vẻ và hạnh phúc !

Hóa ra em là Hạnh chứ không phải là Huyền à?

Hạnh và Huyền "đắt hàng" nhỉ:D:D:D
Em trai anh cũng tên là Đức nhưng không phải là Hoàng Minh Đức mà là Phạm Huy Đức. Cái tên này nghe quen quen và anh đoán chắc là em cũng gặp cậu ý rồi đúng không.
Nhân tiện đây, tặng em bức ảnh của Phạm Huy Đức hôm đi chụp ảnh nhóc Thép của anh

Bớ thành viên VP Phạm Huy Đức đang ở đâu, hiện ngay ra đây giúp Hạnh nào!
Lúc nào Phạm Huy Đức "hiện ra" thì anh "nhường sân" lại cho tụi em nhé, bởi vì anh cũng... già rồi mà :D:D:D

sặc cái gì thế hả ông anh,pó tay ông anh rồi đấy.thôi thôi quen nhau rồi,không phải giới thiệu nữa đâu anh ơi

Phạm Huy Đức xuất hiện rồi đó Hạnh ơi!

Huy Đức thiêng thật, vừa nhắc tới đã xuất hiện ngay!
Anh giao Huy Đức cho Hạnh nhé, có gì chăm sóc "anh nó" cẩn thận giúp anh đừng để còi cọc, ốm yếu như Willi của "anh nó":D:D:D
Huy Đức cũng phải "chăm sóc" Hạnh hết sức nhé đừng để Hạnh "buồn" rồi cứ khóc "buồn quá mọi người ơi" thì tội nghiệp lắm:D:D:D
Chúc hai bạn "vui vẻ":D:D:D
Chúc Vietpet có "một nhịp cầu từ GSD tới trái tim":D:D:D

-Em chào chị !em đang đi tìm chị dâu cho anh trai em đây !Nếu chị không chê anh trai em, thì cho phép em được làm quen với chị nhé.
xin giới thiệu với chị ,em tên là : Eva (xin tặng chị tấm hình để làm quen)

-Xin chúc chị luôn vui vẻ và hạnh phúc !
Rất cảm ơn em vì đã yêu quý chị.Chị rất vui khi được làm quen với em và đặc biệt là anh của em.Trước hết chị rất mong chúng ta có thể làm bạn tốt của nhau,còn trong tương lai chị có thể làm chị dâu của em hay không thì chưa thể biết được.Chị rất vui khi được tham gia vào mái nhà VP,hơn nữa còn được mọi người yêu quý...Đó là sự thành công lớn nhất mà chi đạt đươc đấy............ Mong sớm được trở thành bạn tốt của Eva:D

thôi chú huy chăm sóc em hạnh cho cẩn thận đi nhé vụ off sắp tới của hội GSD HN 2 bạn nhớ đi nhé mà đề nghị thư ký Hạnh là rủ thêm cô em Huyền đi theo nhé.

Cảm ơn anh Đức đã quan tâm tới em

Hạnh và Huyền "đắt hàng" nhỉ:D:D:D
Em trai anh cũng tên là Đức nhưng không phải là Hoàng Minh Đức mà là Phạm Huy Đức. Cái tên này nghe quen quen và anh đoán chắc là em cũng gặp cậu ý rồi đúng không.

Có phải vì bọn em là con gái nên nhận được sự quan tâm giúp đỡ nhiều hơn của các anh không nhỉ...:thingking:Con trai bây giờ galang thật đấy.Em đã gặp anh Phạm Huy Đức rồi nhưng không thấy anh Đức giới thiệu gì nên cứ tưởng hai anh Đức là một....Em vẫn còn nhớ chuyện anh Huy Đức nợ em đấy...không biết đên hôm nào mới được anh Huy Đưc giúp đỡ như đã hứa đây.........
Em rất vui vì mọi người đã quan tâm,giúp đỡ,nối những nhịp cầu trái tim cho em.....Xin cảm ơn mọi người rất rất nhiều>:D<

Thân mến.....:D

Xin vui lòng gửi bài theo đúng chủ đề mà chủ topic là Trần Ngọc Huyền đã lập. Mong mọi người chấp nhận lời đề nghị này. Thân

Salemb

Member
Theo kinh nghiệm của mình thì GSD phải từ 3 năm tuổi trở lên mới khôn đc lúc đó có thể yên tâm mà để nhà cho nó coi , còn dưới tuổi đó thì chúng thường rất hiếu động, thích chơi chứ gần như ko thể giữ nhà... :D
Và một điều đặc biệt là chó nhà mình nuôi thì con nào cũng trải qua 1 trận ốm thập tử nhất sinh nếu qua đc thì mới yên tâm hoàn toàn