• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Buồn quá... chíp bông ơi...

Rose1402

Vietpet sponsor
ối trời ơi ............. :(( :(( :(( :(( :(( :(( chị ơi cố lên. chị đừng khóc. khóc rồi là ko nghĩ là dc cách j cứu em chíp đâu. mà chắc e chíp cũng ko muốn nhìn chị khóc. e lại nhớ tới e mèo nhà e lần trc, bị về hô hấp, nó bị tắc mũi ko thở dc, e phải cho ăn bằng xi lanh và cho nó hít bạc hà, chỉ biết ôm nó ngồi khóc. nó nhìn em với ánh mắt ......... giống như muốn khóc cùng, nó biết e đang khóc vì nó và lo cho nó .............. nhớ e quá :(
chị ơi bây h hay chị thử cho nó đi chụp xem trong bụng nó có gì lạ ko ?Mà vẫn chưa phát hiện nó bị bệnh gì ạ ?Nếu đau quá chị thử hỏi bác sĩ tiêm giảm đau cho nó xem sao,mà trời lạnh như này cần nhất là giữ ấm cho nó chị nhé, nếu để nó bị mất nhiệt nhiều thì nguy hiểm lắm.Miu nhà em ngày xưa chỉ tại em ngu dốt nên bị chết oan uổng,bây h em vẫn hay tự trách mình lắm. Chị ơi mong tin chị và chíp bông lắm :(
Ôi sao thê thảm quá !!! Em hông chịu đâu :((, bé mèo nào cũng dễ thương , cũng đáng yêu , đáng ra phải khỏe mạnh chứ , phải tìm mọi cách cứu bé mèo thui , ngoài phơi nắng ra , không thể phơi ... đèn .... hay phơi ... trăng ... được sao ? trong nắng có cái gì mà cần thiết quá vậy ? nếu là tia hồng ngoại thì trong ánh trăng cũng có đấy ạ ! Các anh các chị cố cứu các bé miu miu nhé , em không rành nên không thể giúp gì được hic !!! đau lòng quá đi !!! hic !!!:(:)(:)((
Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm chia sẻ của các bạn với bé chíp bông nhà mình. Vậy là sau 1 thời gian tích cực cứu chữa mọi cách mà không có kết quả, tới hôm nay thì bụng chíp bông rất to và nhiều khối cứng, không tiêu hóa được nữa rồi, lại thêm bị đau mắt nữa (chắc nó đau nên khóc đấy), :( thực sự là rất buồn lòng nhưng suy nghĩ kỹ thấy em nó sống trong tình trạng này vừa đau vừa khổ thân em nó, nếu cố giữ thì chỉ nay mai dạ dầy và bàng quan nó vỡ ra thì còn đau đớn hơn nhiều, suy nghĩ rất kỹ nên mình quyết định tối nay cho bác sĩ tiêm thuốc cho em nó ra đi êm ái nhẹ nhàng trong giấc ngủ... :( :( thực sự là rất buồn, rất thương... rất đau lòng nữa... một lần nữa xin cảm ơn sự quan tâm của mọi người...

Phu Dung

Moderator
Mình thành thật chia buồn cùng bạn vì mình đã từng ở trong hoàn cảnh đó rồi nên mình thông cảm lắm. Có điều bạn đã can đảm hơn mình khi có thể quyết định cho em nó ra đi an lành. Mình đã không làm như vậy được, không phải vì nhà mình đã sắp sẵn một món tiền (không nhỏ - nếu để chữa bệnh cho mèo) và dự tính theo đuổi việc chữa trị lâu dài và vì bé Chipchip nhà mình đã chịu đựng mọi biện pháp chữa trị một cách can đảm đến mức các BS thú y nhiều kinh nghiệm cũng phải ngạc nhiên. Do đó, mình nghĩ rằng nó vẫn rất muốn tiếp tục sống với gia đình, mình không buông tay ra được.
Bạn đừng buồn nhiều quá. Mình vẫn tin rằng những bé mèo ngoan sau khi mất đi sẽ được lên thiên đàng vì chúng hoàn toàn không có tội lỗi nào cả, suốt cuộc đời ngắn ngủi của mình, chúng chỉ đem lại hạnh phúc và an ủi cho người khác mà thôi. Mình cũng tin Chúa sẽ cho linh hồn bé bỏng của chúng làm thiên thần vì chẳng có tạo vật nào dễ thương hơn con mèo cả.

ôi, cầu chúc cho em mèo được mạnh khỏe. nghe đau lòng quá! chúc Chíp Bông hồi phục nhé!!!!!!!!!!