• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

buồn quá các bạn ơi

mutk1234

Member
từ bữa rot mình bệnh đến nay vừa đúng 1 tuần, 5 ngày nay mình đã cố gắng sáng và chiều mình đêu đưa nó đi vô nước biển , thấy nó đã được khỏe, thế mà hôm nay mình định đưa nó đi tiếp nhưng nó đã die rồi, mình vô cùng buồn huhu,nó mới 3 tháng tuổi thôi, nó rất thông mình và khôn nữa, tuy mới 3 tháng mà khi nó gặp người lạ la thủ thế tấn công và gr và sủa, hix, nhìn thấy nó die mà mắt nó còn mở mình nghĩ chắc nó chưa muốn die đâu, tội nghiệp LuLu mình quá , chắc mình không dám nuôi thêm con nào nữa ,mình đã bị mất hết 2 con rồi ,giờ chắc lâu lâu mình vào đây xem hình rot của các bạn thôi .

Đừng nản bạn ạ, ai mới nuôi bất cứ con vật nào đều trải qua thời kỳ này hết. Việc đầu tiên là phải xác định nguồn gốc gâybệnh để sau này còn tránh: chó mua về đã bị bệnh, tiếp xúc với chó bị bệnh, mình chăm sóc chưa tốt (không phải cứ cho ăn đều đặn đã là đủ đâu nhé),chưa đúng thầy, đúng thuốc...Hãy can đảm lên, vệ sinh nhà cửa, tìm mua cún ở những nơi tin cậy, tiêm phòng đầy đủ, chăm sóc kỹ là bạn sẽ có một cún đẹp và khoẻ mạnh thôi.

senato

Vietpet sponsor
Đúng đó , bạn đừng buồn nữa hãy can đảm lên ...........bạn hảy xác định nguyên nhân dẫn đến cún bi chết mà rút kinh nghiêm cho lần sau .

mutk1234

Member
T_T, nãy giờ mình ngồi nhớ lại lúc giỡn với nó , nó quậy và lúc nào cũng chạy theo mình, nó không có bị bệnh , tại vì ăn nhằm xương cánh gà và ăn nhàm tuýp pô mát têtra nên đi ngoài ra toàn máu, bỏ ăn khoang 6 ngày rồi huhu, sáng sớm mình định đưa đi tiếp ai ngờ , bác sỹ nói nó bị viêm ruột máu, chụp xquang thì có 1 đường kẽm nhỏ dài khoảng 5 cm, chắc tại cái đó đâm lủng ruột nó quá , thôi hiện tại không thể nuôi thêm nữa, nếu nuôi thêm rot ,mình nhìn nó không giống LuLu mình đang nuôi lại buồn lắm.lâu lâu mình vào xem hình các bạn là được rồi .cám ơn các bạn đã chia sẽ.

mymyanh

Member
Xin chia buồn với bạn...mình cũng từng buồn như bạn rồi nên hiểu cảm giác của bạn...

chienvet

Chuyên gia thú y
Xin đừng buồn bạn nhé

Một chú chó qua đi để lại trong lòng bao buồn phiền. Ai yêu chó cũng vậy thôi. Một số bạn trên diễn đàn cũng đã từng tâm sự mà. Ban đầu thấy buồn và không muốn nuôi nữa, nhưng sau này họ lại nuôi tiếp. Và họ cũng cảm thấy rất vui, họ chăm sóc cho cún của mình tốt hơn. Giành tất cả tình cảm yêu qúi cho nó.
Bạn cứ tiếp tục nuôi một chú khác đi bạn, nó sẽ tạo cho bạn một niềm vui mới. Và nhớ hãy tiêm phòng cho cún của bạn đầy đủ để cún được khoẻ mãi bạn nhé.

kelvin85

Chia buồn cùng bạn nhé ..........................................................................................................

bạn à,mình rất thông cảm với bạn vì mình cũng đã từng mất 2 em rốt rồi bạn à.bạn cố gắng kìm nén cảm xúc đi

Thành thật chia buồn cùng bác nhé, mình cũng đã từng có 1 em thông minh và đã ra đi đến giờ nhìn ảnh nó mà thấy tiếc lắm và cả 1 bầy 9 con chó con nữa. hãy cố gắng rồi bạn sẽ có 1 con cún như ý muốn

mutk1234

Member
cám ơn các bạn , mình định chắc năm sau mình mới nuôi lại được , giờ ngồi suy nghĩ lại thấy buồn và tội nó quá,nó mới có 3 tháng tuổi rưởi à, chưa nếm mùi đời gì mà nó đã die rồi.T_T.