• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Buồn buồn port ảnh ku Tô

tathang1906

Một bất ngờ lớn khi em DẮt Ku Tô đi chạy thể dục để cho cái bụng bia nó nhỏ đi ( bác Nghị cho nó đi uống bia nhiều quá ) và cái ngực nó sa xuống một chut : Mấy hôm nay em thấy nó có vẻ nghe lời định thả xích cho nó chạy theo . Nhưng ai dè hôm nay nó bị tuột xích, thế là nó chạy một mạch 3 Km em phải khá vất vả đuổi theo nó mà cũng không bắt lại được . Cuối cùng em đành phải gọi nhờ điện thoại của mấy bác Xe Ôm để nhờ bác Ngọc Sắt đến trợ giúp ( Sáng sớm đã làm phiền bác Ngọc rồi ). Cuối cùng em và bác Ngọc đã gô cổ nó lại và mang về ( Khi đeo cái xích thì nó khá nghe lời - bỏ xích ra thì thôi rồi ) . Trên đường về lại bị mưa to, cả chủ và chó bị ướt như chuột . Mấy hôm nay đi chạy thể dục nó ăn khá hơn rồi anh Nghị ơi .

Thủydx

Member
Một bất ngờ lớn khi em DẮt Ku Tô đi chạy thể dục để cho cái bụng bia nó nhỏ đi ( bác Nghị cho nó đi uống bia nhiều quá ) và cái ngực nó sa xuống một chut : Mấy hôm nay em thấy nó có vẻ nghe lời định thả xích cho nó chạy theo . Nhưng ai dè hôm nay nó bị tuột xích, thế là nó chạy một mạch 3 Km em phải khá vất vả đuổi theo nó mà cũng không bắt lại được . Cuối cùng em đành phải gọi nhờ điện thoại của mấy bác Xe Ôm để nhờ bác Ngọc Sắt đến trợ giúp ( Sáng sớm đã làm phiền bác Ngọc rồi ). Cuối cùng em và bác Ngọc đã gô cổ nó lại và mang về ( Khi đeo cái xích thì nó khá nghe lời - bỏ xích ra thì thôi rồi ) . Trên đường về lại bị mưa to, cả chủ và chó bị ướt như chuột . Mấy hôm nay đi chạy thể dục nó ăn khá hơn rồi anh Nghị ơi .
Hoan nghênh tinh thần của chú Thắng, chú vất vả quá, nhưng như vậy là cũng có tiến triển tốt rồi, anh em hy vọng con Tô về với chú sẽ được phát triển tốt, và sẽ trở thành một trong những hy vọng của hội PQ HN.
Kiểu này sau một thời gian nữa chắc không ai nhận ra được cả chủ và chó nhể:))

Songbac

.....................
Haha...... anh bảo chú cứ bình tĩnh thuần hóa dần dần không nghe cơ :D thằng ku này khi xích cực ngoan, xổng xích rồi gây cho chủ cực bực mình. Anh có 1 võ quên chưa dậy chú, bị trường hợp như thế phải gọi nó rồi đi dần về nhà mình để nó đi theo, càng đuổi nó tưởng đùa càng chạy (trong trường hợp nó mải chơi không đi theo mình thì lại phải nhẹ nhàng tới gần gọi tiếp, thấy nghe thì đi dần về nhà mình :)) ) Thôi không sao, dù sao cũng là một bài học ku Tô nó dậy mình (chứ không phải mình dậy nó :) ) chỉ khổ thân mỗi bác Ngọc =))
Thế chứng tỏ ku Tô vẫn trẻ con Thắng ạ :-bd

theo mình phải nghiêm khắc và dậy nó từ từ cơ chứ không phải nó còn trẻ con đâu, nếu không bảo được thì kể cả đến già, mình mà sổng xích là nó cũng chạy bạt mạng ngay (nhất là đối với chó PQ). Nếu khi ở nhà mà lúc cần phải xích bạn không bắt nó ngồi im được và khi dắt nó đi nó chưa nghe theo các mệnh lệnh của bạn thì tốt nhất là chưa nên thả xích vội.

matnaden

em đồng ý kiến với TBVương & Catsamat nhưng hy vọng khi trường thành nó se khá hơn nhiều so với hiện tại. chúc bạn có một chú chó trung mạnh mẽ và trung thành.

tathang1906

Haha...... anh bảo chú cứ bình tĩnh thuần hóa dần dần không nghe cơ :D thằng ku này khi xích cực ngoan, xổng xích rồi gây cho chủ cực bực mình. Anh có 1 võ quên chưa dậy chú, bị trường hợp như thế phải gọi nó rồi đi dần về nhà mình để nó đi theo, càng đuổi nó tưởng đùa càng chạy (trong trường hợp nó mải chơi không đi theo mình thì lại phải nhẹ nhàng tới gần gọi tiếp, thấy nghe thì đi dần về nhà mình :)) ) Thôi không sao, dù sao cũng là một bài học ku Tô nó dậy mình (chứ không phải mình dậy nó :) ) chỉ khổ thân mỗi bác Ngọc =))
Thế chứng tỏ ku Tô vẫn trẻ con Thắng ạ :-bd
Cảm ơn anh Sóng bạc : Bài này em đã áp dụng rồi nhưng gặp Ku Tô cũng bó tay.

ngocsat

Member
Chó nuôi lâu giống chủ, chú Nghị có mặt vợ cũng hiền như mèo:)):)):)) xổng ra cái cũng mất hút:)
Nói chung là qua vụ này rút ra kinh nghiệm là không nên chơi với mấy ông CPQ ở gần nhà, khổ đủ thứ luôn:)

tathang1906

Xin lỗi anh Sóng Bạc nhé . Em để topic Ku Tô tụt sâu quá . Em chụp chắc không chuyên nghiệp bằng bác Sóng Bạc đâu nhỉ . Thank bác Sóng Bạc

Híc híc .... Em xin được cám ơn bác vừa giúp AE có ảnh để xem lại đc tập thể dục, vận động cơ cổ một cách nhịp nhàng, tốt cho cơ cổ và luyện đc tính nhẫn nại nữa chứ (nghiêng cái đầu sang trái rồi lại nghiêng cái đầu sang phải :D :)) =)) )

Các bác cho em hỏi đây có phải là nhóc PQ bác NgocSat nuôi ở kho nhà bác ý. Nó phang cả Rott to hơn(non hơn :D) và con PQ nhà bác NgocSat không ạ ?
Nếu đúng thế thì hãi quá các bác nhỉ :D:))=))

Songbac

.....................
Đúng đấy bác Long ạ, nhìn ảnh 1 cái miệng nó ngoác ra thế kia cơ mà:D :))
Hì...hì....... mình được thơm lây đây ;)

@Thắng: có cái ảnh nào chụp đứng không em, xem bụng bẽo dạo này có phải đi hút mỡ không :D hôm trước gặp lại thật không ngờ, thanh niên hẳn

Thủydx

Member
Chúc mừng ku Tô, chúc mừng chú Thắng:-bd, nhìn thấy đã có da có thịt, có cơ bắp rồi, không đến nỗi teo cơ như còn ở nhà ông Nghị nữa:D.
Con này có cái mặt ngầu, thêm quả cơ bắp nữa thì phải biết.
Chú Thắng cố gắng cho nó tập luyện nhé.