• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bro xem hộ em bé này có cần nẹp tai ko :D

eddy87

Bé đc 4 thang ngày rồi mà tai vẫn cụp quá.Canxi dinh dưỡng đầy đủ mà chưa thấy lên em lo quá,ko biết có nên nẹp tai cho bé lên nhanh ko nhỉ :(( :((

tranky1989

nó đag dựng rồi bạn, bạn cứ cho uống caxi đi, sau khác dựng, nó đc bao nhiêu kg rùi bạn

eddy87

Tại lần đầu nuôi xoáy nên bỡ ngỡ lo bác ạ,thấy mấy nhóc tầm bé này đã dựng đứng tai rồi
Mình cho ăn cổ gà ninh cà rốt,khoai tây hàng ngày
Cho uống calci photpho của Mỹ gân 2 tuần nay rồi
Bé nhà mình là cái nên có vẻ nhẹ kí mới đc 13kg thôi

tranky1989

bạn k0 phải no, càng lâu dựng tai nó sẽ càng to, bạn cho ăn 1 ngày nhiều bữa vào, 4 bữa, mua cả gói men tiêu hóa của trẻ con cho nó uống nữa, lúc bạn mua em nó gia bao nhiêu

eddy87

bạn k0 phải no, càng lâu dựng tai nó sẽ càng to, bạn cho ăn 1 ngày nhiều bữa vào, 4 bữa, mua cả gói men tiêu hóa của trẻ con cho nó uống nữa, lúc bạn mua em nó gia bao nhiêu
ngày mình cho ăn 2 bữa thôi,sợ ăn nhìu to quá ko cao lên đc :D lùn nhìn xấu lắm.Mình cho ăn sữa chua thôi ,thấy khoản vệ sinh của bé khá tốt...
mình mua hơn 4tr ,bố mẹ bé khá là khủng long hì....

tranky1989

Nhìn là biết bố mẹ đẹp rồi, bạn cứ cho ăn điều độ như thế cho dáng nó đẹp, thỉnh thoảng mua trứng vịt nộn cho nó ăn nữa, mà bạn ở đâu vậy

eddy87

Trứng vịt lộn nhà mình sản xuất đc nên 1 tuần Cho 3-4 quả hì
Mình ở Ninh Hiệp BẮC Ninh
Bạn Chắc Trong sg à

tranky1989

k0 mình ở Đông Anh - Hà Nội, bạn có nuối loại nào nữa k0 hay chỉ con này thôi