• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Boxer, niềm đam mê thứ 2 của tôi.

Link bác đưa mình thấy đấy chỉ là 1 bài phản biện về những nhận thức sai về Boxer trắng thôi, chứ không phải là bài công nhận Boxer trắng được chấp nhận ở các Kennel club. Còn theo AKC thì nó vẫn chưa công nhận Boxer trắng bác ạ
Mình có tìm được 2 dòng này trong link mà mình đã gởi xin được copy lại cho bạn:
Dòng 1: Originally the Boxer is believed to have been white in color and could be registered in Germany until 1925.
Dòng 2: Although the white Boxer may not be shown, it can be registered with the AKC and compete in sporting events.
Có phải ở dòng 2 ý của tác giả là con Boxer trắng có thể được đăng kí với AKC không? Và hiện tại Boxer trắng có AKC không phải là ít đâu bạn tt300_nl507 àh. Nếu có gì chưa đúng xin bạn đính chính lai giúp mình. Rất vui vì được quen biết thêm nhiều bạn yêu Boxer như bạn. Mình chỉ yêu thích Boxer chứ còn kinh nghiệm thì xin các ACE trong diễn đàn giúp đỡ thêm. Thân chào tất cả mọi người.

Đúng như bác nói, thì nó vẫn có thể được đăng ký AKC nhưng Boxer trắng không được đi thi, đăng ký thì theo em biết là chỉ cần bố mẹ có đăng ký ở KC, bố mẹ không quá 7 tuổi là chó con đẻ ra được đăng ký.
Còn theo AKC thì như bác Ốc sên nói cũng như: Disqualifications
Boxers that are any color other than fawn or brindle. Boxers with a total of white markings exceeding one-third of the entire coat.
Em nghĩ tóm lại vấn đề này là Boxer trắng có thể được đăng ký nhưng không được phép đi thi

:-bd Câu tóm lại của bạn hoàn toàn chính xác :D . Các bạn đã giúp mình hiểu rõ được vấn đề mà lâu nay làm mình cảm thấy lẫn lộn. 1 lần nữa cảm ơn các bạn. Mong rằng có kinh nghiệm hay thông tin gì mới các bạn chia sẻ với mình;). Cùng học hỏi- cùng tiến bộ. Thân chào đoàn kết tất cả mọi người.