• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Boxer châu Âu

Hoàng Công

Chào các bạn ,
Xin gởi đến các bạn một vài hình ảnh chó boxer tiêu chuẩn quốc tế không giống chó boxer bên Mỹ.
Hy vọng gia đình boxer của tôi có thể đem lại cho các bạn một vài ý tưởng về chó boxer bên châu
Âu .
Nhân dịp tết Kỹ Sửu đang về trên đất nước Việt nam chúc các bạn một năm mới mọi điều tốt đẹp!
Mong sớm nhận được phản hồi .

V'Wirbel des Laquets de Sencours

Hoàng Công

Tiêu chuẩn chó boxer thế giới (FCI)

Ngày nay người ta không cắt tai cũng như đuôi như trong quá khứ

Luật không cho cắt thì phải tuân theo thôi ! Chứ thực tình em vẫn khoái Boxer + Dob cắt tai hơn, vì lúc đó nhìn các cháu nó phong độ hơn rất nhiều các bác nhẩy :D :)) =))
Ơ nhưng mà bác post nốt phần chú thích của các con số để mọi người cùng tham khảo chứ có mỗi bộ xương không thôi thì hơi bị .... khó hiểu bác ạ !

MinhVL

Member
Trời! đẹp thế! Boxer xịn thế này sao??? hoá ra mình toàn nhìn thấy Boxer mõm dài... nhìn ngầu nhỉ? như tướng cướp ý! cám ơn Hoàng Công đã chia sẻ, giờ mình cứ lấy hình của bạn làm tiêu chuẩn cho Boxer!

Đúng là bên Châu Âu các giống cho đều thường đô hơn ở Mỹ (Box và Dob chẳng hạn :D)

Hoàng Công

Hình ảnh những Boxer vô địch (CH.) ở châu Âu

Ch. Bippa con Tilia

Ch. Cyrius de Bellemanie

Ch. Atlanta von German Dream

Ch. Future von German Dream

Ch. Saverio di Soragna

Ch. Carlina du Chemin Fleuri

Hoàng Công

Hình ảnh bốc xờ (boxer) nhỏ

Nhân dịp tết Kỷ Sửu chúc các bạn và thân nhân một năm mới hạnh phúc và mọi điều tốt đẹp.
Xin gởi kèm đây một vài hình ảnh bốc xờ (boxer) nhỏ độ một tháng của LAQUETS DE SENCOURS, mong các bạn hài lòng .

Hoàng Công

Chào các bạn,
Xin lỗi các bạn đã không trã lời từ lâu nay!
Các bạn đã đóng góp nhiều ý kiến về giống chó bốc xờ châu Âu,thành thật cám ơn nhiều.
Trong thời gian tới tôi cố gắng dịch tiêu chuẩn quốc tế giống chó bốc xờ
(deuscher Boxer) do hội chó bốc xờ Đức ( BK Sitz MUENCHEN) biên soạn . Đây là tài
liệu chích thức công nhận bởi liên đoàn chó giống Quốc Tế (FCI).
Cám ơn các anh chị đã lưu ý hoặc gởi những nhận xét liên quan tới bài trên đây.