• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Box và vodka nhà Đức Hà Tĩnh

Lâu ngày quá không cho con box lên diễn đàn, nhân tiện mới mua em rott nên hôm nay em post ảnh bọn nó lên cho các bác xem cho vui, con vodka nó được 3 tháng 10 ngày rồi, nặng 11kg!

lamhong

Member
Rôt của Đức dáng cao ráo, chân cẳng đầu thủ được đấy. Xin chúc mừng!
Cố gắng kiếm giải cao để bố thưởng cho con Greatdane hoặc Matif nữa về nuôi cho vui cửa vui nhà!

hoan_nc

Member
nhà rộng thì muốn nuôi thật nhiều, Bác Đức đang nuôi hai em ah, Box của Bác là cái ah, đã đẻ lần nào chưa hồi nào mà muốn ABC thi cho giao lưu với Bull nhà E nhé, ok

hu hu, em chó rott bị ngộ độc thức ăn rồi, đang tận tình cứu chữa, không biết em có qua nổi không, sao mà đen đủi thế không biết, em vừa mới post hình nó lên mà !Híc!

hoan_nc

Member
ủa sao vậy bác sao lại bị ngộ độc, cho ăn thức ăn bị ngộ độc ah, đưa đến thú y gần nhất thôi, chúc Bác mau chữa khỏi cho E Rot nhé.

Cố găng lên em Đức,còn nước còn tát phải động viên bác sý thú y cố bằng moi cách tân tình em nhé.hỏi trực tiep b.s Báu xem sao nhé chuc em chủa đuọc qua khỏi đợt này.cố lên.

Hu hu , không xong rồi, em rott ra đi rồi, híc, em buồn quá, xin mãi bố mới chịu ra Hà Nội bắt về , hôm bắt về em nó hơi gầy , đến hôm thấy nó được được đem khoe thì lại xảy ra chuyện, đợt này thì còn lâu bố mẹ em mới cho nuôi thêm chó nữa, sao em xui xẻo thế không biết, thằng em trai của em nó khóc suốt từ sáng đến trưa, còn mấy con chó còn lại thì buồn thiu, con box nó còn tru liên hồi nữa, cả nhà em buồn không ăn cơm được, trong mấy con em thương nhất con rott mà nó bỏ em đi sớm quá!

Thành thật chia buồn cùng em .thât yêu thật quý thì lại ra đi mât,thôi vô tư đi đàn tới anh sẻ hổ trợ em môt em thât đep để có chó nuôi.cung vì em băt con đó có thể no chua tiêm phong em a.không sao môt chut hoc phi ma Đuc a.cố lên Đưc ơi.

Manonero

Member
Xin chia buồn cùng em..anh và rất nhiều anh chị em trong VP đã từng trải qua cảm giác này.

trung2t3c

Active Member
chia buồn cùng với bác, mấy ngày nay e cũng đang cùng tâm trangvới bác khi chia tay 1 bé chinhuahua vì bệnh tật ko cứu chữa được :(( :(( :((

Nhưng mà các bác ơi, vẫn chưa hết đâu ạ, hôm nay con fox con nó cũng bị triệu chứng giống con rott rồi, không biết con này có qua được không, vì em thấy nó trông không nặng như con kia, mà nó đi ỉa nước, có lẫn máu màu hồng, đã thế lại còn ăn gì nôn nấy, em không biết phải làm sao nữa đây?

Nhân đây bác nào có kinh nghiệm chữa bệnh con chó có triệu chứng như chó của em thì mong chỉ cho em với, em khổ tâm lắm rồi! Em xin cảm ơn trước nhiều !

hoan_nc

Member
mình cũng không chắc lắm nhưng bạn ơi nếu có sừng tê giác mài ra cho uống nhé, là có thể ok đấy, vì sừng tê giác giống như một đại dược mà, không thi ra hiệu thuốc mua ngay thuốc đi ngoài của người hoà với đường cho uống ngay, tốt nhất nếu có sừng tê giác là ok bạn ah, chúc Thành công nhé

mình cũng không chắc lắm nhưng bạn ơi nếu có sừng tê giác mài ra cho uống nhé, là có thể ok đấy, vì sừng tê giác giống như một đại dược mà, không thi ra hiệu thuốc mua ngay thuốc đi ngoài của người hoà với đường cho uống ngay, tốt nhất nếu có sừng tê giác là ok bạn ah, chúc Thành công nhé
Bác làm ơn chỉ giùm em ở HN có chỗ nào bán cái sừng tê giác,để em mua về mài cho mấy đứa nhỏ nhà em uống ạ,chúng nó bị đâu bụng mấy ngày hôm nay rồi,em cho uống các loại thuốc mà nó vẫn ko khỏi,em loay hoay mãi mà ko biết làm cách nào.May mà có bác.Rất mong tin hồi âm của bác.
Cho em xin phép đc cám ơn bác trước ạ.
Mến chào.

Khả năng là bị viêm ruột cấp rồi, phân ra hồng hồng rồi chuyển sang đỏ thẫm(lẫn niêm mạc ruột), mùi tanh khẳn như máu cá. khẩn trương gọi BSTY không thì chó sẽ chết trông vòng 2-3 ngày. khả năng chữa được cũng rất mong manh.

lamhong

Member
Hu hu , không xong rồi, em rott ra đi rồi, híc, em buồn quá, xin mãi bố mới chịu ra Hà Nội bắt về , hôm bắt về em nó hơi gầy , đến hôm thấy nó được được đem khoe thì lại xảy ra chuyện, đợt này thì còn lâu bố mẹ em mới cho nuôi thêm chó nữa, sao em xui xẻo thế không biết, thằng em trai của em nó khóc suốt từ sáng đến trưa, còn mấy con chó còn lại thì buồn thiu, con box nó còn tru liên hồi nữa, cả nhà em buồn không ăn cơm được, trong mấy con em thương nhất con rott mà nó bỏ em đi sớm quá!
Xin chia buồn, miền trung ta không có duyên với Rot con hay sao ấy, chú Rot của Chuot_NA cũng ra đi rồi!
Tốt nhất nên mua Rot to về nuôi cho chắc ăn!
Xin có bài điếu văn để tiễn đưa các chú Rot:

Rot ơi Rot hỡi Rot hời,
Em đi, ta nhớ rã rời canh thâu
Giờ này em ở nơi đâu
Để ta bồng bế yếm âu hàng ngày
Duyên tình tựa cánh chim bay
Hôm qua còn đó mà nay đâu rồi
Ôi thôi em Rot của tôi
Thà đừng gặp gỡ cho đời nhẹ trôi!!!!!!

haiqui

Member
Xin chia buồn cùng với bạn, Những ai đã từng có hoàn cảnh này cũng đều có tâm trạng như bạn hết đó. Theo lời bạn kể, thì trong khu vực nuôi chó của nhà bạn đang bị dịch bệnh đe doạ, bạn hãy cách ly những con chó khoẻ ra khỏi nơi nhốt chung với con chó đang bị bệnh và ra tiệm thú y mua thuốc sát trùng về vệ sinh chuồng trại ngay lập tức. Bạn hãy theo dõi thường xuyên tình hình sức khoẻ của những em đang khoẻ mạnh nhé. Mong bạn mau chóng vượt qua cơn bi kịch này.

Đức ơi! con rốt của em chết rồi à, buồn thật, con rốt của anh cũng chào anh đi rồi.bây giờ em phải cẩn thận với con fox đi,vì con rốt của em chưa đựoc tiêm phòng phải không,

hu hu, sao mà đen đủi thế này, em fox cũng đã ra đi rồi, bố mẹ nó nhìn con mà nó kêu ghê lắm, em khổ tâm quá, hi vọng rằng sẽ không có em nào phải ra đi nữa! Đàn chó nhà em từ 5 em giảm xuống còn 3 em , buồn quá!

hoan_nc

Member
xin chia buồn với Đức nhé!
Bác Hùng Trung Yen ah, Bác quan tâm đến sừng tê giác ah, có đấy vì ở quê E có người có, ngay trước con cun bị đi ngoài ra máu sau đó mài sừng tê giác cho uống là ok ngay mà nó cũng chữa được nhiều loại bệnh, nếu Bác quan tâm thật thi cứ alo cho E mua số lượng nhiều lạng thì càng rẻ sừng" hàng châu phi" nếu không phải xịn ko lấy xiền ok, nếu bác quan tâm về giá thì Bác mua bao nhiêu thì ok gia bấy nhiêu đó, vậy nghe Bác,