• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Boston terrier : những hạt giống đầu tiên của Bombenvnbull

trung2t3c

Active Member
Anh Trung oi, em muốn nuôi 1 con Boston Terrier nhưng ở Saigon khó tìm quá, anh chỉ giúp em mua em này ra sao nhé?
bạn hỏi về chó con hay hỏi về cách nhập về ??? .........

p/s: nếu ko có gì thay đổi , những thành viên tiếp theo sẽ được trình làng trong thời gian tới.... hi vọng mọi việc sẽ được thuận lợi cho đến lúc các bé về VN

trung2t3c

Active Member
Mọi giao dịch đã hoàn tất, bombenvnbull giới thiệu những thành viên tiếp theo
Name: Black Magic (male)
DOB = December 28, 2011
Quốc tịch: Philippin

chó cha:

trung2t3c

Active Member
Nhìn hàng khủng quá ông ạ, chúc mừng ông bạn sắp có nguồn sáng tạo mới!
toàn loại con nít mới 5-6 tháng chưa có thành tích gì cả làm sao dám gọi là hàng khủng ông bạn .... newbloodline thì đúng hơn :D :D :D

trung2t3c

Active Member
yêu cầu chán rồi đến dọa dẫm cuối cùng thì thằng chủ mới gửi cho vài tấm hình hiện tại của MULAN rồi nó sms mình bảo xem hình vào lúc 3h sáng . Hình chụp ko tắt flash nên nhìn 2 mắt y như chó ma ... mọi người thông cảm xem tạm. Mọi thủ tục đã tiến hành xong, nếu ko có gì thay đổi MULAN sẽ về VietNam sau 2 tuần nữa

trung2t3c

Active Member
Tiếp tục xin giới thiệu thành viên tiếp theo : Pebble Hills "Manny"
Manny đã được "deposit" và dự kiến sẽ về vào dịp dogshow cuối năm sau khi hoàn tất danh hiệu Philippin champion theo thỏa thuận của Bombenvnbull với Pebble Hills kennel

chó cha: Int./Multi./Ph. Ch. Sharon Valley's Mr. Sandman T-Bo

trung2t3c

Active Member
theo thỏa thuận vừa mới đạt được thì Scotlandyard Black Magic sẽ hoãn ngày về VietNam thêm 2 tuần để tranh thủ luyện tập và thử sức ở dogshow FCI đầu tiên trong đời ở class BABY

JUN 26 & 27, 2012

SHOWTYPE : B/B FCI ALL-BREED SHOW

JUDGES: PEDRO GONZALEZ-TEJA (Guatemala)
LARRY YUEN (Malaysia)

Địa điểm: PCCI ACTIVITY CENTER -MARIKINA CITY

trong cuộc thi này Pebble Hills "Manny" cũng sẽ tranh tài nhằm kiếm thêm điểm để bổ sung cho đủ số điểm cần thiết để hoàn thành danh hiệu Philippin Champion

trung2t3c

Active Member
thằng nhóc đang tuổi chơi .. đùng cái mình hứng quá bắt đi thi ... suốt ngày phải ôn thi ... tội nghiệp thằng ku quá ... ko biết cuối tuần có làm nên cơm cháo gì ko nữa

trung2t3c

Active Member
thành tích của Magic trong 2 ngày thi là BEST BABY OF BREED

Nếu ko có gì thay đổi thì Mộc Nhĩ (Magic) sẽ về VN vào chiều th6 ngày 15-06-2012 trên chuyến bay của hãng hàng không Philippin

Sau 1 tuần về VN Mộc Lan(MULAN) đã thích nghi rất tốt và khỏe mạnh, ko hề lạ lẫm hay kén ăn .... ...

toydog

Member
giống này nhìn giống french bulldog nhỉ? nhưng nhìn kỹ thì mỏng cơm hơn và giống như mini boxer

trung2t3c

Active Member
giống này nhìn giống french bulldog nhỉ? nhưng nhìn kỹ thì mỏng cơm hơn và giống như mini boxer
chính xac .... nó như 1 bản sao thu nhỏ của dòng Boxer ... chính vì lẽ đó mà ko lạ nếu bạn thấy 1 số breeder chau Âu nuôi 2 giống này trong trại của họ

trung2t3c

Active Member
Hiện giờ đang ở sân bay TSN kho TCS để làm thủ tục đón Mộc Nhĩ (Magic)...thật là hồi hộp quá đi....

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hiện giờ đang ở sân bay TSN kho TCS để làm thủ tục đón Mộc Nhĩ (Magic)...thật là hồi hộp quá đi....
Chuẩn bị gặp mấy anh chị Hải quan dễ tính của Trạm TSN rùi, chờ những hình ảnh đầu tiên của Mộc Nhĩ.