• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Boa béo nhà mình đây

chicken

Member
Boa béo nhà mình giờ dài gần 1m1 nặng phết chắc được tầm 1kg...hehe

chicken

Member
Hihi! Nó có bò đâu anh nó nằm đúng tư thế đấy cả buổi trưa hôm nay đấy chứ, mà căn bản là chủ lười, nằm rồi cầm máy chụp nên phải để nó đoạn đấy mới lấy được toàn bộ

SOI-LANG-THANG

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
ô, cả buổi trưa mà nó cứ ngỏng đầu lên thế à :D siêu nhể ;;) cẩn thận nó mà nổi máu săn mồi là mệt đấy :D

chicken

Member
Trăn em ăn sẵn quen rồi anh ạ, biết săn mồi là gì đâu. Toàn mồi tự chui vào mồm đấy chứ =))=))=))

SOI-LANG-THANG

ai mà biết được, nhỡ nó tưởng mồi ngon đang nằm chờ thì hỏng :)) mà con trăn giống gì thế em? em thường nuôi bằng mồi gì? nó ăn mồi sống thì phân có thối không?

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Chú em chơi hơi bị nhiều món đấy nhé..coi chừng nuôi Trăn thế này nó xơi luôn cả con Husky đấy.

chicken

Member
Con của em là red tailed boa ạ, loại này đẻ con chứ không đẻ trứng, không có khe cảm ứng thân nhiệt ở 2 bên má như python, chỉ tấn công vào cổ con mồi. Em nuôi bẳng hamster, vịt con, gà con, chim sẻ, cánh gà, cổ gà,...đã qua đông lạnh. Cũng không thối lắm ạ, mà lúc nào nó ị cái là biết ngay, sạch lắm ạ, ị cái là bò khỏi bể ngay. Em nuôi theo kiểu cho ăn tẹt ga, cứ lục đục tìm thức ăn là cho ăn nên suốt ngày nó chỉ nằm 1 chỗ

SOI-LANG-THANG

chán nhể, anh tưởng nó săn mồi dựa theo thân nhiệt như rắn cơ, nuôi trăn vs rắn mà không được xem nó săn mồi thì chán bỏ xừ :( anh cứ sợ bọn nó ăn thịt sống rồi đi phân thối thì chết ngạt mất :)) thế nên có ý định từ 2 năm nay nhưng chưa dám nuôi :D

chicken

Member
Nó có săn mồi anh ạ, thỉnh thoảng em vẫn cho ăn mồi sống! Nhưng em hay cho ăn chết thôi, cho nó mất bớt bản năng đi chứ đến lúc nó dài tầm 4m mà quấn thì khó đỡ lắm, bọn này được cái nhớ mùi chủ anh ạ, không cắn chủ bao giờ...hehe

SOI-LANG-THANG

anh sống gần rạp xiếc gần 18 năm trời, nói chung nhìn bọn trăn này lúc lớn lên ghê lắm, huấn luyện viên nhiều khi vẫn bị quấn đó cưng ơi, nhìn ảnh cưng mignol như thế thì không ăn thua đâu, nhìn ông đóng vai thạch sanh trong rạp xiếc chưa? ram bo thế mà trăn nó còn quấn nhiệt tình kìa :D

chicken

Member
Hehe! Quấn em thì làm bữa chiêu đãi mọi người luôn, con này là cái, chắc tầm 1 năm nữa mới đến tuổi sinh sản, nhưng mà kgông có đực, red tailed boa nằm trong danh mục bị hạn chế xuất nhập khẩu, mình may mắn mua được, đặt cửa hàng nếu có báo mình mà nửa năm nay không có... Hihi

SOI-LANG-THANG

ke ke thế thì mong sớm đến ngày được nếm thử mùi vị em red tail này :D cố gắng nuôi cho nó thật to béo rồi hẵng thịt em nhé :D

trinhanh

Member
Chúc mừng bạn có con trăn đẹp nha.mình sợ rắn lắm,chỉ dám nuôi 1 em kỳ tôm thôi.

:straight face: vừa vào pic xem tưởng em nào đáng yêu, nhìn ảnh giật cả mình....Cho ăn cánh gà, cổ gà thì bt, nhưng mà ăn hamters với gà con, vịt con thì....:worried:
Còn cho trăn săn mồi rồi nhìn nó ăn...đúng là thú vui của đàn ông...

vodanh86

Eo ơi khiếp nhỉ :-s bạn dũng cảm thật, nhỡ trăn nó...săn chim thì sao :)) mình xem thế giới động vật vẫn thấy trăn đi săn chim đấy :))