• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bino nhà mình ^^

chau.tb05

Tình hình là thấy ai ai cũng post hình bé cún của mình để khoe nên mình cũng muốn khoe cu cậu nhà mình 1 tí ;;) , trông mặt cũng ổn nhưng có cái lì và quậy lắm, người yêu mình nuôi nó mà thao thức cả đêm vì nó , mình thì chưa có điều kiện chuyển qua nhà mình nên hôm nào cũng phải qua nhà người yêu chăm hộ người yêu :-ss , chứ không thì "anh chết với bino mất" - tường thuật câu nói của người yêu mình :))
Và đây là vài pic của em nó nhé :* (hình chụp có flash nên cái mắt hơi kinh các bạn thông cảm nha :( )

Cái mặt "ngu ngu" của em nó :))

Còn đây là mấy cái tường ngủ khó đỡ của em nó 3:-O

Đây là do mình làm ồn nên em ấy tỉnh giấc nhìn xung quanh như kiểu "đứa nào làm anh thức giấc" =))

Người yêu mình chơi game, còn nó gặm cái bàn -_-

Hehe, khoe xong rồi đấy các bạn ạ ;;)

Tớ cũng có vài điều muốn hỏi các bạn 1 tí :p. Em Bino nhà tớ lông lá có vẻ xơ xơ thế nào ý, kiểu bị dựng lên (phần lưng) chứ k mượt lắm. Nó có gàu nữa hay sao ý, chưa kể em ấy hôi chết đi được. Lúc mới mua về thì hôi cực, ám luôn cả cái ổ em ấy, nhưng dạo này tớ hay tắm cho em ấy bằng nước cây sả nên có phần đỡ hơn 1 tí (1 tí xíu thôi hà). Mỗi lần tớ tắm cho em ý thì k cực hình lắm, vì em nó rất ngoan , đứng yên cho mình tắm chứ k la hay chạy lăng xăng gì cả. Tắm xong ra là ôi thôi, lông rụng cả mớ vào khăn, gàu thì rớt tùm lum luôn (khi tớ lấy tay hay bàn chải chải lông cho nó), mùi cũng k khá khẩm hơn mấy. Các bạn có thể cho tớ biết tại sao bino nhà tớ có gàu k ? (khi mua về đã thấy rồi ) trị như thế nào? Làm sao để trị hôi và làm mượt lông cho nó đây???
À, còn chuyện VS của em ấy nữa...Em ấy hay ị đái lung tung lắm, hôm tr'c có 1 lần mới 6h sáng mà em ấy la inh ỏi đòi đi vs, ny mình dắt đi vs thì nó làm mấy bãi luôn mình mừng húm vì nghĩ nay nó biết đòi chủ dắt đi vs rồi (tr'c toàn bậy ba lung tung thôi). Nhưng đc 1 hôm thì cái gì ra cái nấy, mọi chuyện lại i xì cũ, người yêu mình đừ cái chuyện vs em ấy lắm cơ, cứ 30p hay 1h là ị đái liên tục, háu ăn nên n.y mình cũng cho ăn dữ lắm nên ị cũng dữ lắm, đc cái bino nhà mình 2,5 tháng nhưng ị phân rắn rồi, chứ k lỏng bỏng nữa nên hốt đỡ nhọc hơn 1 tí xíu hà.Các bạn giúp tớ giải quyết chuyện vs em nó luôn với :((. Ny mình sv, ở chung cư với bạn bè nữa, nên cực kinh khủng mấy chuyện này luôn

p/s: Dạo này siêng tắm nước cây sả nên lông em ấy ổn hơn trong hình 1 tí rồi các bạn ak ^^. Đây là hình lúc em ấy mới về nhà vài hôm chưa tắm đc 1 lần nào

xiao_ling

Bạn ơi, em nhà mình lúc đầu cũng bị như vậy nhưng chỉ bị ở tai thôi, bác sĩ bảo là bị nấm đó bạn ạ, đừng cho em nằm chỗ ẩm bạn nhé, tắm xong phải sấy thật khô rồi mới cho đi nằm. Chó con đang thay lông nên xơ xác, không vấn đề gì đâu, bạn nhớ bổ sung những thực phẩm giúp mượt lông (xem trên diễn đàn) là được bạn à. Chú ý cái nấm nhé, bác sĩ bảo cái nấm nó vào tai là thôi xong đó. Mùi đặc trưng của Cocker rất nặng mùi :(
Mà vấn đề vệ sinh lung tung chắc tùy em và tùy cách xử lý rồi :( em nhà mình lúc đầu về nhà mình nhốt em ấy trong chuồng 1 tuần, ị đái trong đó luôn. Hết 1 tuần thì xích em í cạnh chỗ chuồng, thế là em ấy biết tự đi vệ sinh vào chuồng mà không phải dạy gì cả :D Ở chung cư thì bạn nên dạy em í nên đi vệ sinh vào toilet hoặc vào chuồng cũng đc bạn ạ.
Chúc bạn chăm sóc em Cocker của mình thật tốt nhé.