• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bim Bim Em là Thiên Thần trong lòng Chị

Đã lâu rồi mình không trở về ngôi nhà kỉ niệm này! Lần trở về này là những kỉ niệm buồn, những ngày qua thời gian thật là dài đối với mình. Mình được làm Mẹ được yêu thương và chăm sóc đứa Con nhỏ bé, Con giờ đã 2 tháng 11 ngày tuổi và ngày con tròn 20 ngày tuổi là một ngày không đáng nhớ, từ hôm ấy tới nay mình phải xa ngôi nhà Hạnh phúc của mình để bên Con chống chọi với bệnh tật, mình phải giữ Con ở lại bên mình dù trong mọi hoàn cảnh nào và mình phải xa Bim Bim. Lúc này mình cần bên Con mọi lúc mọi nơi nhưng mình không hề quên Em, Em là người Bạn nhỏ gần gũi thân thiết. Em đã gắn bó với vợ chồng mình hơn một năm qua" Em là món quà tinh thần vô giá" mà cuộc sống ban tặng cho mình trong những ngày tháng bắt đầu cuộc sống mới, khi đến với mình Em thật ngây ngô và bướng bỉnh vậy mà theo thời gian Em đã hiểu được tình cảm con người Em khôn ngoan lên rất nhiều, ai cũng yêu quý Em. Những ngày đó Em luôn cùng cả nhà di chuyển hết nơi này tới nơi khác, cuộc sống khi đó chưa ổn định Gia đình mình vẫn phải ở trọ trên Hà nội. Khi về với ngôi nhà Hạnh phúc này Em cũng là thành viên yêu quý không thể thiếu trong gia đình, mình cứ nghĩ rằng trong ngôi nhà này sẽ luôn có Bờm và cu Bi cùng Em. Mình đã hình dung ra hoạt cảnh khi Cu Bi biết bò, biết đi sẽ bắt lạt Bim Bim thật nhiều, sẽ túm đuôi Em thật chặt không Cho Bim chạy xa Bé cơ đấy. Mình đâu ngờ rằng thời gian qua Cu Bi bị ốm nên mình phải tạm xa Em, mình đã muốn đưa Em đi theo lắm nhưng cuộc sống mà đâu phải ai cũng hiểu cũng yêu thương Em như mình. Đành lòng để Em ở nhà và không có mình và Bờm bên Em, Em đã rất buồn và thật tội nghiệp. Mỗi lần Bờm về nhà là Em nịnh và tỏ ra rất ngoan như muốn chứng tỏ mình biết nghe lời đừng ai rời xa Em nữa, đừng để Em lại một mình như vậy. Mình không ngờ gần hai tháng qua đã không ở bên chăm sóc Em để giờ đây Em rời xa mãi mãi, Buồn nhớ Em và khóc thật nhiều, mình ân hận lắm nhưng thời gian không trở lại Em không trở về bên mình nữa rồi. Cầu mong Em gặp được người chủ tốt yêu thương chăm sóc Em hơn. " Bim Bim ah! Anh Dũng cũng rất nhớ Em và Anh nói với Chị rằng: Em là thiên thần nhỏ mang niềm vui cho Chị khi Chị cần Em và giờ đây Chị có Bé Bi đến bên Chị mãi mãi rồi sẽ thay Em mang đến hạnh phúc cho Chị nên Em ra đi để đem niềm vui mới cho người nào đó cần Em như Chị đã cần ở Em. Đúng là vậy phải không? Nhất định rồi...Chị tin là thế. Bim Bim ngoan. Chị mãi mãi không bao giờ quên Em. Thiên Thần nhỏ trong lòng Chị"