• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Biểu hiện của mèo cái khi mới có bầu ?

Cô Bông nhà em , đã 3 tuổi và qua một lần sinh nở , Bông bức xúc chuyện tình cảm đã lâu nhưng chưa được đáp ứng .

Em mới tậu chồng cho Bông cách đây 2 tuần , chồng Bông cùng giống với Bông , nhưng thằng này có vẻ khá cáu kỉnh và nhút nhát , không thấy tán tỉnh dịu dàng chi với các cô phụ nữ ở nhà .

Mọi khi Bông ăn rất tốt , nhưng từ 3 hôm trước , em đã nhốt Bông và chồng mới riêng vào một phòng và di tản hết đội quân máy bay bà già đi chỗ khác để khỏi bị nhòm ngó . Nhưng đêm em nghe ngóng vẫn không thấy tiếng kêu gào nào cả . Em cũng không biết Bông làm chuyện í thì có kêu không nhưng bình thường chưa bao giờ kêu vì bị viêm mũi mãn tính từ bé , suốt ngày sụt sịt chữa mãi không khỏi .

Đến sáng hôm nay Bông bỏ ăn , và có vẻ ủ rũ , buồn khổ điều gì đó , khi hỏi han thì quay đi chỗ khác rầu rĩ , bình thường khi em hỏi thì Bông trả lời rất thiết tha , rất có vẻ mong muốn bày tỏ cho em thấu hiểu được , cứ như chỉ mong nói đc tiếng người . Nhưng hôm nay Bông rất buồn , không ăn gì , cứ thơ thẩn rất quái dị .

Có ai có thể đoán được hộ em là Bông nhà em bị cái gì không ?

Bông rất dịu dàng đằm thắm , là con mèo dịu dàng nhất em từng biết .

Có ảnh cho nó sinh động :

Không có ảnh Bông , đành cho ảnh con trai Bông - boy , khác mẹ cái mũi và cái lông , mũi bông tẹt dí thì lị và lông xù hơn.Chả liên quan gì cả .

Cún Mèo

Member
Em kiểm tra sức khỏe của Bông xem nó có bị nhiễm virus gì gây mệt mỏi hay không?

Em cho nó ăn thức ăn thật ngon mà nó thích nhất, nếu nó tiếp tục bỏ ăn, có thể nó bị ốm.

Mèo mới có bầu hoàn toàn bình thường, chỉ hơi hậu đậu một chút thôi, còn lại thì phải ăn khỏe hơn em ạ.

Bông chỉ ăn hạt , đến hôm nay Bông đã ăn lại bình thường thâm chí còn biết đường từ nhà bên cạnh ( dành riêng cho mèo ) sang phòng em ( ở tầng 4 chơi ) vì riêng bông không bị xích . Cảm ơn mọi người , em rất mong bông có bầu đề nhà thêm đông vui và bõ công thay cái chậu xỉ to cả m2 hàng ngàu .

K.H.A.O.S

Theo mình biết thì lúc mới có bầu, mèo cái không có biểu hiện ủ rũ gì cả, có lẽ Bông của bạn bị cảm hay có vấn đề về sức khỏe. Bạn nên đưa Bông đi khám cho chắc ăn. Hay bạn kiểm tra luôn cả chồng của Bông vì mới mua có thể có bệnh từ chỗ mới mua về?