• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Biến chó thành gấu trúc và hổ

Hoangminh

Member
Biến chó thành gấu trúc và hổ
Một người bí ẩn đã sơn chó thành những con vật khác như gấu trúc và hổ. Những con chó 'biến hình' này được triển lãm tại Trường Châu, Hà Nam, Trung Quốc.
Ảnh trên Barcroft.
Nếu nhìn lướt qua, bạn có thể lầm tưởng đây là cặp gấu trúc dễ thương. Nhưng kỳ thực, đây là hai con cún được sơn màu như gấu trúc.
Con chó này cũng trở nên oai phong, dũng mãnh hơn khi được nhuộm lông giống như hổ. Nhiều người thích thú khi được ngắm những con chó hóa trang độc đáo nhưng một số lại chỉ trích ý tưởng này vì cho rằng, những con vật đáng thương đã bị chủ hành hạ.

yoko1910

Member
thế này thì mang mấy em ngao tạng hổ đầu ra sơn sửa thành hổ thật chứ chẳng đùa. Nhìn thích thật, nếu không ảnh hưởng gì đến mấy em nó thì mình cũng muốn có một em" chó hoá trang" gấu trúc này hí hí. nhìn yêu quá

giaplinh

Member
haha.nhìn mấy em biến hình nhìn yêu đấy chứ mọi người nhỉ.vậy gọi là trang điểm cho em nó chứ sao lại là hành hạ được chứ.hihi.nhìn em cọp mà lè lưỡi giống cún quá cơ.=))=))=))=))=))=))

thì dùng thuốc nhuộm tóc thôi, người còn tự nhuộm tóc cho mình nữa cơ mà, có thấy ảnh hưởng gì đâu.

ohcuey

Member
2 con "gấu" giống quá. Còn con cọp gì mà đuôi mập ù thế kia =)).

2 chú gấu trúc kia chắc là giống chowchow còn chú hổ là golden thì phải. Nhìn ngộ ghê!!!

mr.an95

Member
chuẩn đấy anh.2 em gấu là chow chow còn hổ là golden :)).mà nhuộm thế này thì lúc muốn nó trở về mầu cũ thì sao.làm sao có mầu giống lông nó như trc đc.nhuộm rồi đến 1 lúc nào đó mình chán.muốn nó đc đẹp lại như lúc đầu chắc k đc nữa đâu

chuẩn đấy anh.2 em gấu là chow chow còn hổ là golden :)).mà nhuộm thế này thì lúc muốn nó trở về mầu cũ thì sao.làm sao có mầu giống lông nó như trc đc.nhuộm rồi đến 1 lúc nào đó mình chán.muốn nó đc đẹp lại như lúc đầu chắc k đc nữa đâu
Chắc là đến kì thay lông thì lông nó sẽ lại như cũ chứ ;)

newrain

Chắc là đến kì thay lông thì lông nó sẽ lại như cũ chứ ;)
Đến kỳ thay lông mà nó vẫn như cũ thì mình mua ngay 1 con gấu trúc :D cạnh tranh với Thảo Cầm Viên. Mà tụi này như vậy sống ở VN chắc chỉ ở máy lạnh.