• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ben 2 tháng tuổi chào cả nhà!

thuan81

Active Member
Đây là cu Ben em ấy được 2 tháng tuổi !mình vừa đón về nhà lúc 3h trưa nay!cho phép mình post lên tham gia cùng các Bác nha!:D

Mở hàng cho anh,em ben này cái mặt lanh hơn em cái của em,nhưng em của em nằm 2 chân duỗi ra sau,hy vọng khôn hơn em ban này.Hehehe

hjmlee

Member
con này được đấy bao nhiêu cân rồi anh
anh phải bổ xung canxi và cho em nó đi .thân chào

thuan81

Active Member
anh cảm ơn!em nó được 7kg rồi!anh cũng có bổ sung thêm canxi cho bé!cũng còn bối rối về vụ cho em nó ăn!không biết cho ăn gì cho em nó khỏe mạnh và phát triển cơ thề tốt!:worried:

viet-hong

Member
Em này bụ bẫm quá đáng yêu quá. Chắc phàm ăn lắm bạn nhỉ. Khoản ăn uống hả đơn giản thôi ngày 4 bưã còn thức ăn; 1 trứng vịt lộn 2 gan lợn 3 cổ cánh gà cứ vậy mà thay đổi ngoài ra mỗi tuần 2 bưã thịt lạc băm sống mỗi bưã 1lạng. Uống thì ngày hai lần uống sưã bột em bé hoà với Cancimin. Không tốn lắm mà phát triển rất tốt.

thuan81

Active Member
Em này bụ bẫm quá đáng yêu quá. Chắc phàm ăn lắm bạn nhỉ. Khoản ăn uống hả đơn giản thôi ngày 4 bưã còn thức ăn; 1 trứng vịt lộn 2 gan lợn 3 cổ cánh gà cứ vậy mà thay đổi ngoài ra mỗi tuần 2 bưã thịt lạc băm sống mỗi bưã 1lạng. Uống thì ngày hai lần uống sưã bột em bé hoà với Cancimin. Không tốn lắm mà phát triển rất tốt.
cảm ơn bạn tư vấn giúp mình!mong rằng cún Ben khi lớn sẽ phát triển hoàn hảo và đẹp như em root đực nhà bạn thì còn gì bằng!

thuan81

Active Member
Ben nhà mình nay được 3 tháng 13 ngày, các Bác xem đánh giá em nó dùm mình!để mình chăm em nó tốt hơn!:)

fat.L.T

Member
anh thuận sướng quá toàn nuôi mèo đẹp với chó đẹp thôi nhìn bé nào cũng chỉ thích bắt về nhà mình thôi

o0ojusto0o

Member
nhóc này nhà anh đã được 20kg chưa......nhìn ra dáng phết rồi nhỉ....tầm này chắc đã thay hết lông máu

thuan81

Active Member
hôm 3 tháng 5ngày mình cân nó được 15kg bạn à!nhưng nay không biết nhiêu!chắc không đến 20kg đâu!em nó đang thay lông!bạn nhìn rất chính xát!thấy răng nanh hơi đen chắc là cũng sắp thay rồi!

thuan81

Active Member
Thằng Ben nay được 4 tháng rồi ,mình post ảnh cả nhà mình xem nha!:D

Vietspace

Member
Chó đẹp, nhìn thích thật. Con này nhìn là biết suốt ngày được thả nên chân tay cứng cáp lên rất nhiêu so với lúc mới bắt về. Bây giờ bạn nên cẩn thận với nó, nó sẽ cắn bất cứ thứ gì nó thấy và nó muốn (thay răng mà). chiu khó nhốt nó lại = dây xích dài để nó vẫn đi lại thoải mái và không thể cắn đồ được, nếu cứ cho nó chạy rông thích gặm gì thì gặm, mai mốt lớn lên nó phá lắm.

o0ojusto0o

Member
4 tháng nhìn ra dáng quá.chắc h cũng phải khoảng 25kg rồi đúng không bạn. Thích bộ mặt của em nó.chúc mừng bạn

thuan81

Active Member
Chó đẹp, nhìn thích thật. Con này nhìn là biết suốt ngày được thả nên chân tay cứng cáp lên rất nhiêu so với lúc mới bắt về. Bây giờ bạn nên cẩn thận với nó, nó sẽ cắn bất cứ thứ gì nó thấy và nó muốn (thay răng mà). chiu khó nhốt nó lại = dây xích dài để nó vẫn đi lại thoải mái và không thể cắn đồ được, nếu cứ cho nó chạy rông thích gặm gì thì gặm, mai mốt lớn lên nó phá lắm.
Bạn nhìn hay lắm đó!mình thả nó suốt và cũng vì thế nó gây ra bao nhiêu chuyện rắc rối làm mình cứ bị người nhà chửi suốt!hic hôm qua khi ra sân phía sau nhà thì không thể chịu nổi,bởi quần áo phơi trên sào nó lôi hết xuống đất nằm,miệng thì gặm đôi giày của Ba !hic hic khổ đến nơi rồi!