• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Beauceron Petit nhà Khúc Minh ^^

larom

Vietpet sponsor
Cháu mới về được mấy ngày, hơn ba tháng, nặng hơn chục cân, nguồn gốc dòng dõi Champion Pháp, chó bố mẹ trong đàn Cảnh Khuyển nhà chú Bưởi.

Bạn yêu dấu hùng dũng bước qua ải.

Đây rồi, kêu ríu rít như chim.

Sắp phải cắt tai rồi, thương lắm.

Suốt ngày cắn cấu chị Fiona - Fiona cũng là Bos ^^

Con Lợn Lòi

Active Member
Chúc mừng chủ thớt, bạn ở HCM hay HN vậy. Dòng này hay lắm đó, các tính năng tương đương như Doberman, nhưng hiền lành và dễ bảo hơn. Một dòng chó rất quý và nhiều thực dụng .... :D(%)

vanglai213

Active Member
Chúc mừng minh nhé , 2 cún rất đẹp hôm nào đi off mang đến nha ..mấy hôm nữa anh cũng định nhờ BS chiền cắt tai cho cún đó , có gì anh em mình làm luôn ^^...

Oh, thế là 2 chú Béc Pháp đã về VN. Chúc mừng chủ của 2 bé và chào mừng các bé tới VN. Bonjour VN.

Thế là Đạo lại có một em Béc Pháp nữa à? Thế này thì lại vất vả rồi.

vanglai213

Active Member
Oh, thế là 2 chú Béc Pháp đã về VN. Chúc mừng chủ của 2 bé và chào mừng các bé tới VN. Bonjour VN.

Thế là Đạo lại có một em Béc Pháp nữa à? Thế này thì lại vất vả rồi.
Em nhận hộ bạn thôi , hôm đó em đi đón 1 em mali về , chuyển vào bình dương rồi , mắt khá dữ và vuông vắn ...1 sát thủ thế hệ mới . ^^

vanglai213

Active Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ZhFeDYiW-0c[/YOUTUBE]
Video 2 chú boss
Hình ảnh quang cảnh buổi sáng sớm sân bay nội bài

hình các chú boss con chuẩn bị lên xe minh , và bác Bưởi xem nha

Kèm theo chú mali , 1 chú chó khá ấn tượng về nhà mới sau 1 ngày đã trông nhà rất tốt ,tính tình khá điềm tính .

Lúc đầu dí tay vào ***g thấy chú mali cứ nhìn chằm chằm cái tay của mình , định xơi tái nhưng 1 lúc sau nói chuyện với nó và đưa bao cắn của nóa ra , chú đứng dậy phấn khích hẳn và liếm tay mình nhiệt tình hú hồn nó mà xơi cái lôi vào trong ăn luôn đang đói thì hết mà nối @@..
Bác Bưởi : anh em mới nhận boss đều mới nuôi chó con , nhận cún và rất vui vẻ , hôm nay cún vẫn ngoan không kêu gì nhiều lên các chủ mới cũng không bị làm phiền lắm... Bác cứ yên tâm nhé .

larom

Vietpet sponsor
Mình ở Hà Nội, Mấy hôm chăm chúng nó để ý chúng cũng thân thiện và nhanh hiểu, nhất là con lớn, lúc đầu về phải Khẩu Hiệu bằng Tiếng Pháp, rõ là buồn cười, nhưng mấy hôm đổi lệnh là hiểu ngay, cũng được, con nhỏ có vẻ bướng, chưa thấy sợ cái gì, được cái giống này cũng bám chủ, ở Hà Nội cũng có vài anh em khác có Bos, mình sẽ dặn mọi người đi off giao lưu khi cún đã ổn, vì còn phải qua một đợt cắt tai nữa.

ghostcom

Member
đẹp quá , anh nhập có cả đực và cái chứ anh ? mong sau này sở hữu được hậu duệ của dòng này ^^

larom

Vietpet sponsor
Chào ghostcom, mình xũng đang suy nghĩ về việc nhân giống tụi này ở Việt Nam, nhưng chưa có quyết định cụ thể, nếu làm thì mình phải sắp xếp khá nhiều, thời gian, diện tích nuôi, người chăm chúng nó, nói chung rất vất vả nếu mình nhận, và còn phải đăng ký với VKA nữa, nói chung là chưa dám hứa với mọi người, nếu sắp xếp được mình sẽ làm thôi ^^

minhcuong

Active Member
Có mấy chú Malinois trong ***g. Nó sẽ về nhà bác nào đấy?

Phong trào Malinois có làn gió mới rồi. Tuần tới gặp nhau giao lưu cái đi.

Ủng hộ ý kiến off tuần sau. Chủ nhật tuần sau anh em malinois khởi xướng off sớm theo dự định đi ạ. Cuối tháng lâu quá. hihihi:)

tran van hoan

Active Member
Ủng hộ ý kiến off tuần sau. Chủ nhật tuần sau anh em malinois khởi xướng off sớm theo dự định đi ạ. Cuối tháng lâu quá. hihihi:)
Làm gì mà sốt sồn sột thế ông em ! Để tuần sau nữa đi . Tuần sau nữa thì mới có hàng về ra mắt được ace yêu Malinois chứ khà khà..........=))=))=))

Chủ nhật 23/10 anh nhỉ. hihi, hàng khủng sắp về quả này số lượng malinois nhiều quá, dễ phải ra bãi giữa sông Hồng dàn trận tập mới đủ chỗ rộng rãi. Bãi giữa đẹp lắm, anh em xem nghiên cứu khả năng ra đó off thì tuyệt.

tran van hoan

Active Member
Chủ nhật 23/10 anh nhỉ. hihi, hàng khủng sắp về quả này số lượng malinois nhiều quá, dễ phải ra bãi giữa sông Hồng dàn trận tập mới đủ chỗ rộng rãi. Bãi giữa đẹp lắm, anh em xem nghiên cứu khả năng ra đó off thì tuyệt.[/QUOTE

Để mà tiện mà không bị phiền toái thì vườn cây Hồ ngọc khánh chỗ gần nhà anh thì quá tiện cho việc tụ tập lẫn tự ae huấn luyện các kỹ năng cho nhau . Xe máy để thoải mái ôto cũng có chỗ để . Còn of ở công viên thì nó vẫn có khí thế hơn , vì cứ vào ngày đó có nhiều nhóm ace chơi các dòng tụ tập . Hè hè ...... KẾT NỐI ĐAM MÊ mà .

kuvit

2 cún này a nhập của chú Bưởi đấy ạ:x... khiếp, cái giống này ngầu vãi, khi nào có off ở đâu cho e tham gia, qua ngó bọn này vs

vanglai213

Active Member
Chủ nhật 23/10 anh nhỉ. hihi, hàng khủng sắp về quả này số lượng malinois nhiều quá, dễ phải ra bãi giữa sông Hồng dàn trận tập mới đủ chỗ rộng rãi. Bãi giữa đẹp lắm, anh em xem nghiên cứu khả năng ra đó off thì tuyệt.
Hehe off đi em máu lắm

Chủ nhật 23/10 anh nhỉ. hihi, hàng khủng sắp về quả này số lượng malinois nhiều quá, dễ phải ra bãi giữa sông Hồng dàn trận tập mới đủ chỗ rộng rãi. Bãi giữa đẹp lắm, anh em xem nghiên cứu khả năng ra đó off thì tuyệt.[/QUOTE

Để mà tiện mà không bị phiền toái thì vườn cây Hồ ngọc khánh chỗ gần nhà anh thì quá tiện cho việc tụ tập lẫn tự ae huấn luyện các kỹ năng cho nhau . Xe máy để thoải mái ôto cũng có chỗ để . Còn of ở công viên thì nó vẫn có khí thế hơn , vì cứ vào ngày đó có nhiều nhóm ace chơi các dòng tụ tập . Hè hè ...... KẾT NỐI ĐAM MÊ mà .
Hôm qua bác bưởi mang bộ đồ ra sân bay định mang về với con boss em nhận, nhưng bọn sân bay không cho mang về tiếc quá.

2 cún này a nhập của chú Bưởi đấy ạ:x... khiếp, cái giống này ngầu vãi, khi nào có off ở đâu cho e tham gia, qua ngó bọn này vs
CÚn này đã vào nam rồi bạn à , không phải anh em ở hà nội nhập, bạn chờ nhé , cũng sẽ có vài em nho nhỏ về Việt Nam lúc đó các bác tha hồ xem các chủ cún trổ tài ^^