• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Beauceron Fiona (Fifi)

dino

Member
[animal RESCUE];780883 nói:
xem ảnh thấy có vẻ như Fifi từ ngày ở Pháp về VN bớt cơ bắp đi nhé!

Tình hình này phải tập tạ thôi =)) ấy mà chết :)) cháu nó là con gái, cẩn tác anh nhá:))
con gái thì đâu cần tập tạ làm gì hả bác?cứ để eo ót em nó thế cũng ổn mà,nhìn đẹp phết :D

nói gì thì nói =)) cho Fifi lên hình mà khong cho TT lên ké là không ổn =)))))) phân biệt giới tính quá!

Asturias19

[animal RESCUE];781340 nói:
nói gì thì nói =)) cho Fifi lên hình mà khong cho TT lên ké là không ổn =)))))) phân biệt giới tính quá!
TT là đứa nào thế, không biết, biết tiếng mỗi Toto mà mãi chưa đc diện kiến

T-Risk

Member
*
a/ Gia cước chuỹen : 23, 24 ẻu / kg . Một lồng chuỷen được tính tối hiẻu 20 kg , dù là con chó chỉ có 5kg . Đây là gia cước bay "độc hành " không theo ngươì , đã có nhiểu ưu đãi.
b/ Gia chó ; giao động từ 650 đến 900 tuỳ chất lượng con giống , phả hệ và chủ nhân có điều hướng hay không .
c/ tièn lống 150 eu .
d / Tiền thú y ( ba lần tiêm và một lần khám phi trướng )250
e/ phí di chuyeẻnn (tuỳ theo km so vơí ngươì đi chọn chó , bắt chó ), giao động từ 100eu đén 300eur (nếu là trên 400km ).

Túm lại , giao động từ 1900 đến 2300 cho một chó ba tháng (khoảng 17kg thịt và 10kg lồng ).
Đây là gia tự tay Bươỉ làm .
( đang có một bầy rất ấn tượng , chất lượng hàng đầu Pháp , chó bảo vệ và thân thiện gia đình . Thân pháp trưởng thành đực 55, cái 40, 45 chó đặc biệt sản xuất phục vụ việc bảo vẹ các trậng trại nuôi cừu ở Pháp .
hix giá thành cáo quả bác nhỉ >.< giá đó ở việt nam mua dc 1 ẻm chó sói thuần củng bắt ở rừng và đã qua huấn luyên lun hix >.< nhưng mà nhìn e này phê quá T.T tình hình là tiền ít đành đơi đàn nào thuần chủng đẻ tại Việt Nam mua vậy hix T.T

dino

Member
hix giá thành cáo quả bác nhỉ >.< giá đó ở việt nam mua dc 1 ẻm chó sói thuần củng bắt ở rừng và đã qua huấn luyên lun hix >.< nhưng mà nhìn e này phê quá T.T tình hình là tiền ít đành đơi đàn nào thuần chủng đẻ tại Việt Nam mua vậy hix T.T
chó sói bác dám nuôi trong nhà ko?độ an toàn thế nào?bos sinh tại vn cũng tầm 500 eu trở lên đấy,tương đương tiền ship về

T-Risk

Member
chó sói bác dám nuôi trong nhà ko?độ an toàn thế nào?bos sinh tại vn cũng tầm 500 eu trở lên đấy,tương đương tiền ship về
chó sói đã qua huấn luyên mà bác :D nuôi thì dám nhưng mà ko an toàn lắm :)) giá đẻ ở vn 500 hả bác :D có thuần chủng ko bố mẹ ntn ở đâu thía bác bít ko e định tâu 1 e :D 500 e còn thở dc chứ 2300 e khảm ko nổi ạ thích lắm mê lắm nhưng mà e hỏi ý kiến cái ví nó ko đồng ý hix :(

WOLF-BROS

Member
bác kiếm được ở đâu sói thuần chủng thì bẩu tôi với? kể cả chưa qua huấn luyện cũng ok luôn :">

dino

Member
chó sói đã qua huấn luyên mà bác :D nuôi thì dám nhưng mà ko an toàn lắm :)) giá đẻ ở vn 500 hả bác :D có thuần chủng ko bố mẹ ntn ở đâu thía bác bít ko e định tâu 1 e :D 500 e còn thở dc chứ 2300 e khảm ko nổi ạ thích lắm mê lắm nhưng mà e hỏi ý kiến cái ví nó ko đồng ý hix :(
hiện tại đang có 2 bầy beauceron con,1 phối bos với mali tại hà nội,1 phối bos với gsd tại sài gòn của mình....còn không thì phải đợi rồi bác à

T-Risk

Member
bác kiếm được ở đâu sói thuần chủng thì bẩu tôi với? kể cả chưa qua huấn luyện cũng ok luôn :">
có mà bác trại chó ở hải dương ấy có 1 cặp sói châu á đã dc huấn luyện đã đẻ dc 2 lứa rồi đó :D

T-Risk

Member
hiện tại đang có 2 bầy beauceron con,1 phối bos với mali tại hà nội,1 phối bos với gsd tại sài gòn của mình....còn không thì phải đợi rồi bác à
e ko khoái lai lắm quan điểm của e là chó giống gì cho nó yêu nhau với giống ấy :"> lai e ko khoái lắm trừ 1 số con lai mà nhìn còn đẹp và khôn hơn thuần thì :x

WOLF-BROS

Member
có mà bác trại chó ở hải dương ấy có 1 cặp sói châu á đã dc huấn luyện đã đẻ dc 2 lứa rồi đó :D
bác cho xin thông tin về cái trại ý đi bác, có địa chỉ với số liên lạc thì càng tốt :"> thanks

T-Risk

Member
tôi đang hỏi cái bọn "chó sói thuần chủng bắt ở rừng và đã qua huấn luyên " mà bác nhắc ở mấy comment kia kìa?
tôi đang giữ 1 con của trại đó đấy nhưng bảo đấy là chó sói thì người ta lại cười chết :D
theo tui bít thì ở đó con 1 cặp sói mà . mua chó sói con ở đó giá là 25-30tr rồi mất thêm 14 tr học 2 khóa huấn luyện >.< ( ko đúng thì các bác góp ý nhé đừng gạch đá e ) >.< nhưng phải công nhận là nhìn ko dc đẹp :))

WOLF-BROS

Member
theo tui bít thì ở đó con 1 cặp sói mà . mua chó sói con ở đó giá là 25-30tr rồi mất thêm 14 tr học 2 khóa huấn luyện >.< ( ko đúng thì các bác góp ý nhé đừng gạch đá e ) >.< nhưng phải công nhận là nhìn ko dc đẹp :))
tôi không hiểu nổi bạn lấy được những thông tin vớ vẩn này ở đâu, vì vậy góp ý là bạn đừng nên tuyên truyền thêm ở những nơi khác kẻo bị gạch đá thật đấy :D

T-Risk

Member
tôi không hiểu nổi bạn lấy được những thông tin vớ vẩn này ở đâu, vì vậy góp ý là bạn đừng nên tuyên truyền thêm ở những nơi khác kẻo bị gạch đá thật đấy :D
căn bản e thấy trại chó đó đăng hình và quảng cáo thế cá nhân e đã từng gọi điện và hỏi dc trả lời như vậy mà chứ cũng đã từng tới tận trại chó đó đâu . < lưu ý cho mọi ng đỡ nhầm lẫn là sói ở trại đó ko phải mấy em sói sống vùng núi tuyết nhé > Hân hạnh chào mừng bạn đến với Trại chó Trần Gia: Trại chó giống Trần gia-Lịch sử hình thành và phát triển đây là hình ảnh của cặp sói đó kéo xuống gần cuối trên nó là paca nhé . bác xem ntn nếu đúng là thông tin về trại chó đó tuyên truyền là sai lệch thì còn bảo ae :D

Asturias19

Ở cái đường link bạn nêu ra người ta ghi rõ ràng là "Sói xám", lưu ý là có "NHÁY NHÁY" nhé, đây là cách gọi của một dòng GSD xám chứ không fải sói hay gấu gì cả.
Với những dòng chó lớn thuộc type working, nên tìm hiểu kỹ trước khi định nuôi và muốn nhập hàng bạn ạ.

PS: Tổ tiên giống nòi của Beauceron cũng có sự góp phần gene của sói núi, chẳng liên quan gì tới Rot hay Dob cả, ngược lại quá trình gây dựng Dob là có sự tham gia của Beau

T-Risk

Member
Ở cái đường link bạn nêu ra người ta ghi rõ ràng là "Sói xám", lưu ý là có "NHÁY NHÁY" nhé, đây là cách gọi của một dòng GSD xám chứ không fải sói hay gấu gì cả.
Với những dòng chó lớn thuộc type working, nên tìm hiểu kỹ trước khi định nuôi và muốn nhập hàng bạn ạ.

PS: Tổ tiên giống nòi của Beauceron cũng có sự góp phần gene của sói núi, chẳng liên quan gì tới Rot hay Dob cả, ngược lại quá trình gây dựng Dob là có sự tham gia của Beau
e cũng để ý cái dấu nháy nháy đó :)) nhưng mà tại em nhìn nó ko giống becgie lắm :)) nên tưởng vậy . bác giải thích rất hợp lý :D chắc em nhầm thật T.T mong các bác bỏ qua cho :)) xí hổ quá :-s