• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Beagle nhà Tuy phong

Tuy phong

Member
Em này cũng thuộc dòng Hound dog, không biết có anh chị em nào đang nuôi dưỡng không ?
Nên tạo topic để mọi người cùng sở thích chia sẽ và giao lưu nhé !
Mình nuôi em này đã được 4 tháng, cũng khá vất vã trong thời gian đầu vì chủ cũ không quan tâm lắm.
Có những lúc chán, cũng đã rao bán, nhưng nghĩ lại thấy thương nên nuôi luôn. Nay nó được khoảng 7 tháng tuổi, nặng 11kg. Sở thích : đào bới, đánh hơi, leo trèo, chạy nhảy. Luôn hòa đồng với các cún khác. Tên thường gọi : Cà na. Giới tính : Cái.

Anh chị em nào quan tâm thì góp vui nhé !
:love struck::love struck::love struck:

maxdown

Member
em nó càng lớn càng đẹp nhỉ,anh Nghị lúc nào cũng đi tiên phong hết à,beagle ở nước ngoài thịnh lắm.

Tuy phong

Member
Hôm trước đưa Husky về nhà mới, nó buồn 2 ngày. Dog EyeDog EyeDog Eye
Phải đem mẹ Lạp xưởng qua ở chung mới hết khóc !:love struck::love struck::love struck:

Hoai Thu

Member
Beagle đẹp nhỉ, mình rất thích beagle nhưng ở VN lại ko thịnh lắm nên chẳng dc nuôi :(

minhcuong

Active Member
Beagle đánh hơi và bắt chuột rất tốt. Bực cái hình như nó sủa hơi dài, chả có việc gì cũng sủa. Đúng không bác Tuy Phong hay là chỉ trường hợp cá biệt.

Tuy phong

Member
Beagle thuộc dòng chó săn nên khả năng đánh hơi rất tốt. Nếu được huấn luyện tốt chúng có khả năng săn được thỏ, chồn, cáo ...
Đúng là Beagle có tiếng sủa / hú đặc thù. Nếu nuôi Beagle thì cũng phải cho chúng vận động hàng ngày không kém gì Malinois (chỉ khác là không tập cắn thôi !). Theo mình biết thì do Beagle có tính sống bầy đàn, vậy không nên nuôi chúng riêng lẽ, hoặc phải nuôi chung với giống khác.

Link tham khảo : http://www.dogbreedinfo.com/beagle.htm

Những con Beagle ở Thailand mà Huynguyen đã post chắc có giá không dưới 2000usd/con.

kie165

nhìn beagle và lạp xưởng nhà anh đều rất cute ! chúc mừng chủ và chó nhá :X

tl_1986

Member
Beagle nhà mình thì sủa ầm ầm suốt ngày, không ngừng nghỉ, ăn nhiều, chạy nhảy đi lại luôn chân. Hôm nào mà chạy được xuống nhà dưới là nó cắn tung toé. Mà lỳ đòn phải biết. Nhưng cún lại rất tình cảm. Nó chơi với mình cả ngày cũng được. Lúc nào mình ngủ thì nó cũng nằm ngủ. Lại hay ôm, thích gác chân lên chân mình. Mấy hôm nay nghe thấy loáng thoáng là mình định bán, hình như nó biết, buồn rười rượi, lại chẳng sủa, ngoan ơi là ngoan. Thương lắm............

Tuy phong

Member
Update vài hình ảnh bầy Beagle trong giờ ra chơi :

Thông cảm máy ảnh "cùi bắp" !
>:D<>:D<>:D<

tl_1986

Member
Trời đất!!! Nhà anh Tuy phong có tới 5 cún beagle. Thế thì anh cho bọn nó ăn vào cái chậu à? Cún nhà em ăn nhiều kinh khủng.

Tuy phong

Member
Trời đất!!! Nhà anh Tuy phong có tới 5 cún beagle. Thế thì anh cho bọn nó ăn vào cái chậu à? Cún nhà em ăn nhiều kinh khủng.

Còn 2 em nữa đã được microchip, đang đợi đủ 21 ngày sau khi chủng ngừa dại sẽ làm thủ tục về định cư tại VN. :love struck::love struck::love struck:

phamhuyhoang

Active Member
nhìn đáng yêu thật đấy ^_^ cũng là tam sắc ^_^ tụi này anh phải thả ít chuột hoặc gà vào sân cho tụi nó rượt đuổi cho vui ^_^trong này em thấy có một con anh huấn luyện đi mua rượu cho chủ được đó anh ạ ^_^ biết cắp chai nhìn đểu thật đó ^_^

Tuy phong

Member
nhìn đáng yêu thật đấy ^_^ cũng là tam sắc ^_^ ... em thấy có một con anh huấn luyện đi mua rượu cho chủ được đó anh ạ ^_^ biết cắp chai nhìn đểu thật đó ^_^

Thằng đang cắp cái chai rượu mật gấu đó tên là SEABISCUIT, microchip số 900026000235031, đã từng tham dự dogshow ở Thailand và đoạt giải ... :
http://www.petnews2005.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&No=1268399
(Xem hình cuối cùng, cái cúp đó cũng được Breeder tặng anh làm kỷ niệm)>:D<
Hôm nào rãnh, phải nhờ mấy anh VKA làm lại giấy khai sinh cho nó ! :-bd:-bd:-bd

andyaus155

Active Member
Hì mấy loại này màu giống nhau, em nhìn không phân biệt được con nào cả hix

Tuy phong

Member
Trong số đó có 3 con là anh chị em ruột nên nhiều người hay nhầm lẫn ! Dog EyeDog EyeDog Eye

Còn để phân biệt màu sắc của Beagle thì xem nè :

Shaded Tri          Chocolate Tri           Classic Tri                Blue Tri        Red & White

:love struck::love struck::love struck:

Nguồn : http://clubs.akc.org/NBC/beagle_colors.htm
hoặc xem link này sẽ chi tiết hơn : http://www.crbeagles.com/misc/beagle_colors.htm