• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Be - cu rot 6/2009-xin gia nhập hội Rot

Mình mới bắt em này, sinh tháng 6/2009
Xin show hàng cùng anh em yêu rot.
mới chuyển qua giống này, mong mọi người chỉ giáo.
Thân

my_lucky

Active Member
em nó được 3 tháng???? em nghĩ rằng với chất lông bóng mượt "già" dặn thế này thì có khi tuổi của nó phải " già " hơn rồi bác ạ.Thân!

Góp ý chân tình

Tôi xin mạnh dạn góp ý với bạn là bạn phải giảm ngay khẩu phần ăn của em nó xuống còn 2/3 thôi và chỗ còn lại chia cho bữa sau đó ,nếu ko thì nó sẽ bi sập chân mà ko cứu vãn được,chúc bạn vui vẻ thành công .thân chào.

Tôi xin mạnh dạn góp ý với bạn là bạn phải giảm ngay khẩu phần ăn của em nó xuống còn 2/3 thôi và chỗ còn lại chia cho bữa sau đó ,nếu ko thì nó sẽ bi sập chân mà ko cứu vãn được,chúc bạn vui vẻ thành công .thân chào.
cám ơn bạn , mình mới bắt sáng nay thôi. Chắc phải bớt cho ăn lại thôi.
Con này mình nhờ anh Dũng Hàng xanh kiếm hộ mình.
Thấy vậy thôi chứ nó còn nhỏ bạn ah, chưa biết sủa nữa.
Thấy cu cậu có vẻ nặng nề lắm,làm biếng vận động nữa, có lẽ là do còn mệt do đổi chỗ liên tục.

Xin cho hỏi thăm các huynh đệ, mình cho em nó uống canxi nước ( vitamin D, photphat...) dành cho người có được không? liều lượng như thế nào, ai đã dùng qua xin chỉ giáo, dùng viên canxi của Mỹ thì hao đạn quá :)

trangphuong

Active Member
Xin cho hỏi thăm các huynh đệ, mình cho em nó uống canxi nước ( vitamin D, photphat...) dành cho người có được không? liều lượng như thế nào, ai đã dùng qua xin chỉ giáo, dùng viên canxi của Mỹ thì hao đạn quá :)
Tất cả các thứ bạn hỏi đó đều cho ăn và cho uống được tất nhiên như phomat bò cười thì 1 ngày 1 miếng thôi. Theo mình thì 1 ngày 3-4 bữa cho uống sữa tươi nguyên chất, 1 ngày 3 lạng thịt bò hoặc cổ gà+1 lạng gan gà+rau củ quả bí đỏ cà rốt v..v..+3 lạng A3 và cho em nó vận động hợp lý là ok.
Nuôi như vậy sau này lại kêu sao rott mình to quá..:D.....không đúng với chuẩn....=))......

Tất cả các thứ bạn hỏi đó đều cho ăn và cho uống được tất nhiên như phomat bò cười thì 1 ngày 1 miếng thôi. Theo mình thì 1 ngày 3-4 bữa cho uống sữa tươi nguyên chất, 1 ngày 3 lạng thịt bò hoặc cổ gà+1 lạng gan gà+rau củ quả bí đỏ cà rốt v..v..+3 lạng A3 và cho em nó vận động hợp lý là ok.
Nuôi như vậy sau này lại kêu sao rott mình to quá..:D.....không đúng với chuẩn....=))......
thấy đệ tử mới của mình được không Phương? mình vũ( tèo-boxer) đây mà

nuôi Rot theo tiêu chuẩn của bác Phương thì vợ & 2 đứa con của em đói mất :)

Duong_Anh

Member
Đọc khẩu phần chó của bác mới thấy.... đời sống mình thấp quá. hic:(

trangphuong

Active Member
nuôi Rot theo tiêu chuẩn của bác Phương thì vợ & 2 đứa con của em đói mất :)
thấy đệ tử mới của mình được không Phương? mình vũ( tèo-boxer) đây mà
Chào anh Vũ em nhận anh rồi mà, cu rott này ấn tượng đấy sau này rất có tương lai <Hung dữ hơn cu Tèo>.
RoMy nhà em giờ đã ngậm tạ 1,5kg cùng xích 1kg đeo cổ chạy nhẹ cùng em 2km hàng ngày rồi đấy chủ yếu là đi bộ nhiều hơn là chạy...:D....Các bài tập cơ bản như Đi, đứng, nằm, ngồi, tha đồ em đã hl ok, đợi sau này đủ năm đủ tháng em hl tấn công nữa là mãn nguyện rồi, nuôi rott thú vị thế đấy.
Thân chào anh Vũ.

Thằng Be này chắc sau này luyện theo hướng thân thiện thôi Phương ah.
Dữ như thằng Tèo mình cũng mệt mỏi lắm rồi :) khách khứa tới phiền quá.
Dạo này post bài HL bên kia hăng nhỉ, mình bận quá chưa đọc được , chắc phải down xuống làm tài liệu.
bạn đúng là có tâm huyết , hay lắm.

trantantai

Active Member
Mình mới bắt em này, sinh tháng 6/2009
Xin show hàng cùng anh em yêu rot.
mới chuyển qua giống này, mong mọi người chỉ giáo.
Thân

Rot đưc6 6 tháng như vây thì hơi tệ,. chân tay tướng tá mặt mũi như vầy không có tương lai. Nếu nuôi cho vui thì đưôc chứ thi thố khoe khoang thì đuối rồi. Chân thì yếu mà người thì suy, cho ăn thì sợ sập bàn không cho ăn thì ốm. Tốt nhất bạn nuôi thả cả ngày cho ăn tẹc ga thì có chút hy vọng. Vài lời nhận xét thẳng thắn.