• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé bông(alsaka) ra mắt anh em

hi,lâu lắm rồi mới có thời gian rảnh để chụp ảnh em nó,bé đang thay lông nên trông hơi bù xù 1 tý,mọi người thông cảm nhé.khi nào bé thay lông xong mình sẽ update thêm ảnh mới

hi thanks bạn.em nó là đực bạn ah,7 tháng tuổi rồi mà sao vẫn chưa thay lông xong bạn nhỉ

lollipop™

Member
Bông đẹp trai dũng mãnh nè hehe :D To và đẹp quá :D ( có cái vệt dưới mắt trông đẹp kinh hồn :D )

Boo09

Member
hehe bé Bông nhà bạn có cái vệt ở đuôi mắt nhìn ngầu ghê :) 7 tháng vẫn còn thay lông...Rex nhà mình đến giờ vẫn còn thay lông ở phần mông :) nhìn hình thấy nhà bạn có sân , bé tha hồ mà chạy nhảy , chả bù Rex nhà mình :(

lollipop:hix dep trai thi co dep ma o do lam ban ah,thay tam la chay mat luon.
boo09:be rex nha ban cung dep ma,hehe bat mi bi mat nay minh nhin be rex nha ban thich qua moi don be bong ve nuoi day,chu hoi truoc minh thich husky hon,ma Rex cua ban may thang roi,nang bao nhieu can ha ban.
(mod thong cam,em online bang dien thoai nen ko viet co dau duoc)

Boo09

Member
hôm nay được bạn bật mí...:) nhìn mặt bé Bông nhà bạn trông ngầu , nhìn y như kenshin ấy :p Rex cũng ở dơ lắm , mới tắm xong đến chiều bốc mùi luôn :) mà bạn đón Bông ở đâu thế ? bạn đón bé Bông từ lúc nhỏ luôn à ? Vì mình nghe đồn Alask về VN khó sống lắm

uh.thằng em mình đi quảng châu mua về nuôi lúc được hơn 2 tháng,đến bây giờ cũng được gần 8 tháng tuổi rồi,mình đang định mua thêm 1 bé cái nữa cho có đôi,mà bạn mua REX bao nhiêu vậy,anh em mình ko biết tiếng trung quốc nên mua bị chặt chém ác quá,sang tận bên đó mua mà ng ta đòi gần 5 triệu bé này,nếu ko thi ko bán,bạn biết cách mặc cả dạy mình với

em minh di quang chau thay be dep qua nen mua ve ban ah,nhg no ko biet noi tieng trung quoc nen bi chem den gan 5 trieu,hix no noi no mac ca thi bon trung quoc ko them ban luon nen phai mua gia day,hom truoc minh cung nho no sang day mua ho minh 1 be husky nhg ko biet mac ca nen bon trung quoc doi 3trieu5,chan ko mua nua.sap toi minh cung chuan bi sang day voi no choi vai ngay,ban co biet cach mac ca ko,chi cho minh voi nhe.
(mod oi em onl dien thoai nen ko viet tieng viet duoc,mod thong cam nhe)

Em mình đi quảng châu thấy bé đẹp quá nên mua về nuôi bạn ah,nhg em mình ko biết tiếng trung quốc nên bị chém 4t5,hix nó mặc cả thì bọn trung quốc ko thèm bán luôn,sắp tới mình cũng sang quảng châu mấy hôm,bạn có biết cách mặc cả không,chỉ cho mình để mình kiếm 1 bé gái về cho bông chơi cùng

Em mình sang quảng châu chơi thấy bé đẹp quá nên mua về nuôi bạn ah,mà nó ko biết mặc cả nên bị chém ác lắm bạn ah,mua bé hết 4t5,nó mặc cả thì bọn trung quốc ko thèm bán luôn.hix sắp tới mình cũng sang quảng châu chơi,bạn có biết cách mặc cả không chỉ cho mình với để mình kiếm 1 em gái về làm bạn với bông/

4tr5 là rẻ rồi đấy bạn ạ :( Chủ yếu là mình chọn em nào khỏe mạnh ấy bạn ạ .Chúc bạn tìm đc một em husky đẹp

the_meteror

cho mình hỏi em alaska nhà bạn chiều dài khoảng bao nhiêu và cao bao nhiêu.Em được mấy tháng rồi?

Boo09

Member
sorry bạn , lâu quá không vô room nên không để ý :) Mình ở Bắc Kinh , mua chỗ quen luôn , bé Rex nhà mình là mua 800ndt ( hình như là tầm 1tr6 thì phải , bao gồm sổ sức khỏe , xem bố mẹ và cả sự đảm bảo ) mà bố mẹ của Rex hình như được lên báo hay sao , mà ông ấy thích lắm , cho mình tới mấy tấm hình lúc chụp luôn haha . Mà giờ ông này cũng gạ mình mua thêm không à , vì em của bạn đến Quảng Châu nên mình không biết ở đây .
Mình mua thì rất dễ , đầu tiên mình đi thám thính tình hình ở đấy , xin số điện thoại của những nơi mình có ý định mua ( sau khi tham quan chỗ ở , nhìn cún bố mẹ và con , giả bộ hỏi thăm giá trước ) rồi sau đó mình về nhà , 9h đêm điện thoại cho ông ấy và nói rằng mình muốn mua cún , đầu tiên cũng nói thách lắm , sau đó mình kêu 800 thì mình mua , không thì thôi , ông ấy chần chừ một lúc cũng ok và hẹn đến gặp rồi bàn tiếp . Thế là mình có Rex :) Nói chung là bạn vẫn nên có người quen , biết tiếng Trung sẽ đỡ hơn rất nhiều và có một ít kiến thức về cún bạn muốn mua . Còn trả giá thì , theo kinh nghiệm mình trước hết phải tìm hiểu kỹ và rõ ràng nơi bạn đã chấm sẽ mua cún , sau đó lân la hỏi thăm , rồi vô nhà của người bán để dễ dàng trả giá . Càng tỏ ra vừa dễ thương , dễ gần nhưng cứng rắn , đừng để họ biết bạn hơi e dè , sau đó kỳ kèo . Sẽ có kết quả :) cái này là theo kinh nghiệm mình đã mua 3 bé của ông ta , đều là giống chó working .

lala789

Member
ùa,bé nhà bạn đẹp thế mất có 1tr á??chắc phải học cách mua chó TQ của bạn mới dc

Bạn ơi, thế thì mua giùm mình 2 em samoyed nhé, tớ trả cả ship lẫn tiền công cho bạn luôn ( quá hời ) =))

Boo09

Member
@ lala : Hồi đó 1 tệ = 2 ngàn mấy thì phải , bây giờ thì gần 3000 nhưng mà nói chung là ông ấy quen , bạn mua Alask , husky , Sam , gấu...đều bằng giá hết , vì mình biết ông ấy , ông ấy gộp mấy em đấy thành 1 giá luôn :) Ông ta cũng có Ngao nữa , hôm bữa còn kêu bạn mình mua một em :))
@ stylejerry : :)) mình mà biết cách là giúp bạn liền , mà mình có làm cũng phải tính kỹ , vì mình sợ đưa mấy em về bằng đường tàu lắm , xa và mệt , thương mấy em :( Bạn có dịp qua BK đi , mình dẫn bạn lên đó móc nối luôn :))

lala789

Member
@ lala : Hồi đó 1 tệ = 2 ngàn mấy thì phải , bây giờ thì gần 3000 nhưng mà nói chung là ông ấy quen , bạn mua Alask , husky , Sam , gấu...đều bằng giá hết , vì mình biết ông ấy , ông ấy gộp mấy em đấy thành 1 giá luôn :) Ông ta cũng có Ngao nữa , hôm bữa còn kêu bạn mình mua một em :))
@ stylejerry : :)) mình mà biết cách là giúp bạn liền , mà mình có làm cũng phải tính kỹ , vì mình sợ đưa mấy em về bằng đường tàu lắm , xa và mệt , thương mấy em :( Bạn có dịp qua BK đi , mình dẫn bạn lên đó móc nối luôn :))
tớ hỏi thì nghe bảo BK xa lắm,tốn tiền máy bay đã đủ hãi.chả biết thế nào.bạn cứ xem thử xem có được không nhé?

Trơì hỡi bạn ơi, tớ đâu có điều kiện qua tận Bắc Kinh đâu, tại mấy em samoyed với husky ở đây đắt quá :)) nên mới nhờ bạn.Không có cách nào khác được nhỉ, không biết trên Lạng Sơn có bán mấy em ấy không nhỉ????Lạng Sơn thì có lẽ còn có cơ hội đi