• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bao lâu tẩy giun 1 lần các bạn ơi.........

bboyki

Member
chó nhà mình đc 1,5 tuổi...nặng 5,5 kg...giống: phốc sóc
cho mình hỏi bao nhiu lâu thì pải tẩy giun...cách tẩy thế nào ạ

mình chỉ biết là chó dưới 3 tháng thì 1 tháng tẩy 1 lần, hơn nữa thì tẩy 6 tháng 1 lần,nhưng mà chó nhà mình hơn 4 tháng mới tẩy,sau đó lại tẩy thêm sán vì nó bị sán.....bây giờ nó gần 7 tháng rồi, mình định 6 tháng tẩy 1 lần nhưng khi nào phát hiện có giun hay sán thì tẩy tiếp bằng đặc trị thuốc cho chó mèo PHACADO.:D

6 tháng đầu tháng nào cũng tẩy 1 lần, sau đấy nửa năm 1 lần, 1 viên trên 5kg thể trọng, thuốc riêng cho thú ý chứ không phải thuốc cho người đâu bạn nhé. Cho nó uống thì bẻ nhỏ tống vào mồm hoặc trộn cơm >:D<

sunsetpet

Member
Còn tuỳ vào chỉ định từng loại thuốc bạn sử dụng. Phổ biến bây giờ là mọi người dùng exotral của Virbac. Liều dùng là 1 viên/5kg thể trọng. Theo hướng dẫn của nhà sản xuất, Chó con dễ bị tái nhiễm nên được cho uống hàng tháng trong 2 tháng đầu.Chó lớn xổ 3 - 4 lần / năm để trị tái nhiễm.